Trang 22 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 1220212223243272 ... CuốiCuối
Kết quả 211 đến 220 của 1163
    anh lý thông ơi, thằng em nhà anh không đi chặt củi mà đi làm ông 8 bà 8 cả ngày kìa.

hehe, đùa tí thôi mong bác họ thạch không xóa bài. không biết lương của bác ở vng là bao nhiêu, chứ gm ở vdc thì max là 2,5t - 3t thôi =)). vdc mà trả cao tý nữa thì bác thông đã lên tiếng từ lâu rồi, hix hix, em nói câu này cũng là ấm ức tại sao sro lại lọt vào tay vdc (. ít người chơi cũng được cái là đỡ lag, lại không phải chia vn thành 3-4 miền như vltk vậy :d. em vẫn chưa hiểu là sao ko có server cho hải ngoại nhỉ ???!!!

bạn nói câu này thật là khó hiểu. nếu bạn là một fan cuồng nhiệt của sro thì dù là chơi isro hay là srovn cũng như vậy.
    về hình ảnh của game thì tôi chưa rõ về cltb cho lắm nhưng tại hội chợ tôi chưa hề thấy screen shot trong game của cltb và thực chất tôi thấy trailer khác hoàn toàn trong game ( tôi thấy screen shot ở mấy trang nước ngoài)
    còn các bạn so sánh về trailer của sro thì sao? tất nhiên lấy hoàn toàn bối cảnh và nhân vật trong game. sro bối cảnh nó là nói về con đường tơ lụa giao thương giữa hai vùng á - âu nơi đây nổi tiếng với nạn cướp bóc. cái hay của sro là đã giúp cho người chơi nhập vai vào những nhân vật trong thời đó, được hóa thân thành những thương nhân, bảo tiêu hoặc đạo tặc. họ sẽ phải sử dụng cái đầu của mình đưa ra các chiến thuật để cướp hàng hoặc chống lại những tên cướp khét tiếng ra làm sao. còn cửu long tranh bá thực sự tôi rất mù mờ vì theo như tôi được biết sro được biết nhiều hơn cltb rất nhiều nhờ bên bản global còn cltb thì được vng marketing tốt nên.... :"> thật khó nói nhưng tôi vẫn thích sro hơn đơn giản tôi được hóa thân mình vào một nghề mình yêu thích, được bên cạnh người yêu mình lang thang trên những con đường hoặc thậm chí sát cánh bên nhau trong những lần giết quái vật. những lúc thảnh thơi tôi và người bạn của mình có thể dạo bước bên thác nước hùng vĩ hoa điền để ngắm cảnh. nói tóm lại tui vẫn chọn sro
    em nói chí phải ) không cần biết là do công ty nào mua bản quyền của sro nhưng anh cũng như em cũng thích được hóa thân thành những nhân vật trong game sro, nó vừa có chất lãng mạn lại có những lúc hồi hộp khi đi buôn, không những có đạo tặc do máy chủ mặc định tạo ra mà khi đi mối nguy hiểm rình rập nhất đó chính là cướp do chính player :d. còn cltb thế nào á? các bác cứ nhìn vào cái vltk thì biết ) máy chủ sập lên sập xuống mất điểm kinh nghiệm, mất dữ liệu =)) ối dời ơi có đảm bảo là cltb không bị như thế không? hay chỉ giỏi nói và quảng cáo rõ hay nhưng chất lượng thì chẳng đâu với đâu. nói chung các bạn đừng nhìn vào cái bình chọn này , chưa biết mèo nào cắn mỉu nào. đợi nó phát hành chính thức game nào hay khắc biết phải không nào? :d tôi dám cá quá nửa trong này không biết 9d online ra sao mà chỉ đơn giản vng quảng cáo giỏi nên các bạn tò mò muốn chơi thoai

Trích dẫn Gửi bởi thạch sanh
    phân tích như bạn không ổn. bạn có thể nói đó là 3 lối sử dụng binh khí khác nhau và là 1 khái niệm chung để chỉ một lớp của người chơi chứ không thể nói đây là 3 môn phái. môn phái là một khái niệm chặt chẽ và có hệ thống hơn. có thể nói môn phái là những tổ chức, những cơ cấu xã hội chứ không phải là những lối sử dụng binh khí nhất định. khi khai môn lập phái thì phải có chưởng môn nhân, phía dưới chưởng môn nhân phải có các cấu trúc chặt chẽ của các đệ tử. để tôi lấy một ví dụ nôm na thế này, những người làm về máy tính đây là 1 khái niệm chung tương tự như khái niệm phi thiên, hắc sát, phá thiên của bạn. fpt, vinagame, đây là công ty của những người làm về máy tính, đây có thể nói là các môn phái như thiếu lâm, võ đang,...trong kiếm hiệp.

có lý đâu lại gôm hết tất cả mọi người dùng đao trong thiên hạ lại thành 1 phái? như trong truyện kiếm hiệp, võ đang cũng dùng kiếm, côn lôn cũng dùng kiếm, toàn chân cũng dùng kiếm, vv.vv. chẳng lẽ họ đều thuộc 1 phái?
    đầu tiên phải khẳng định phi thiên, hắc sát, phá thiên là ba môn phái của phần trung quốc. điều này không phải là tôi bịa ra hay "phân tích không ổn" mà joymax đã tạo ra như vậy. bạn có thể vào phần about về mỗi dòng skill trên trang chủ sro global hay những miêu tả về các skill này sẽ hiểu.

thứ hai trong game không nhấn mạnh tới cơ cấu, tổ chức... mà tập trung tới một thứ: võ công; và thực chất đây mới là thứ gamer tương tác thường xuyên, những thứ kia chỉ là bối cảnh mà thôi. sro không phải là cltb hay vltk mà cứ vào game là phải gia nhập môn phái. thế giới của sro luôn tự do. cũng muốn lấy một ví dụ "mập mờ" : nếu coi thiếu lâm, võ đang... là những phần mềm đóng gói thì phi thiên, hắc sát... sẽ là những phần mềm mã nguồn mở ).

hồi bé đọc truyện kiếm hiệp suốt hay nhớ có câu đại ý thế này: võ công trong thiên hạ vốn từ một mối mà ra.

nếu bạn được 9 mảnh ngọc thì bạn sẽ là "đế long " danh hiệu cao nhất trong game , được nêu tên trên web kìa .
    để sau này tui gửi cho ông cho san 1 bản phong vân lục của tui xem thử có giống kiếm hiệp không nhé ?!

không đưa bach ket vào đây nữa,việc bạn theo dõi thông tin của người khác rồi suy đoán con người của họ là sai rồi đấy.không cần biết thacsanh là ai hết,mọi người đến đây nêu chính kiến của mình không nên soi mói lẫn nhau như thế.
    topic này đi với tốc độ quá nhanh ngay cả tui cũng theo kịp.
    những gì cần nói thì các đồng hương sro đã nói hết rùi,chỉ nói một đều thui,vdc hoàn toàn bị lép vế so với ông vinagame nhưng không có nghĩa là sro chịu lép vế 9d.mỗi bên đều có 1 thế mạnh riêng nên ai khai thác tốt nó mới là người chiến thắng cuối cùng thui.
    thời gian sẽ nói lên tất cả

một số fan cuồng nhiệt của sro đã quá nóng nảy trong việc phân tích...

tôi !với kinh nghiệm chơi game 16 năm cũng là một người chơi "cuulong" khá lâu và tôi đã rút ra một vài nhận xét...
    cuulong không phải là một game quá tệ...
    nếu sro dc 9 điểm thì cửu long cũng đc 7
    đây là ý kiên của riêng tôi...
    tôi xin tuyên bố: các bạn sẽ không phải thất vọng khi trọn sro hay cuulong...
    hãy chơi game theo cá tính của mình...

Trích dẫn Gửi bởi bachcudi
    tại sao lại cứ nói về cái "mình chưa chơi " nhỉ?
    lên đọc những bài viết của những người biết chơi game, biết so sánh
    thì mơi hiểu đc!
    đứng phán theo kiểu " tưởng tượng" ấy!
    xin lỗi nhé những game đó tui chơi cả rồi ). đừng có phán đoán cảm tính vậy nhé )

Trích dẫn Gửi bởi duongkhang
    dù cho là xấu hơn sr nhưng cũng rất khá, mà sao nói là chỉ còn trông đợi ở gameplay cứ như là đồ họa vứt đi ko bằng vậy! bình luận cũng làm ơn chính xác một tí ko thôi người chưa chơi hỉu nhầm mất! :^o
    không phải chỉ riêng mấy fan của sro ở đây chê đồ họa 9d đâu, nếu bạn lên đọc các comment ở mmorpg.com sẽ thấy đây là tình trạng chung, đồ họa của 9d so với các game online mới hiện giờ quả là tồi.

em thông cảm nhé talasieunhan đang tranh luận gay gắt mà em post một bài như thế làm bà con nổi giận là điều không thể tránh khỏi dù em post bài mang tính đùa nhưng có nhiều người không nghĩ nó là đùa dù là dân sro hay dân 9d vì thế rất mong em lần sau chấm dứt kiểu đùa như thế nhé. thân!

nếu vậy thì đc vì có thể tại hạ nhỏ tuổi hơn mấy huynh nhưng tại cách nói thấy có vẻ đang nghi cho nên hỏi cho chắc ăn hihi.

Trang 22 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 1220212223243272 ... CuốiCuối