Trang 98 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 488896979899100108 ... CuốiCuối
Kết quả 971 đến 980 của 1163
    Trích dẫn Gửi bởi lý thông
    =))
    ta thấy skill của 9d ko có beamlight effect, chỉ là một hệ particle đơn giản và những sprite kéo cho dãn ra theo thời gian (ặc cái kỹ thuật này tui đã thấy từ thời game cô gái đồ long rồi é é, mà 9d là game mới đó nha =)) ) nên cực kỳ đơn điệu và xấu xí (heheh cố gắng dùng motion blur để cứu vãn nhưng dĩ nhiên do ko hề có một cái effect base đẹp nên blur ra vẫn xấu mù). còn skill sr thì đẹp miễn bàn, beam light, particle rực rỡ và được thiết kế cực kỳ chi tiết, bắt mắt, ngay cả fan 9d tất cả đều công nhận.
    beam light effect là cái gì? bạn tự chế ra rồi nói lung tung thế? bạn nhìn kỹ lại cái hình của bạn mà xem? tất cả các thứ mà bạn gọi là beamlight gì gì đó là spirte gép lại mà? chế tên nghe cho nó oai à? tôi muốn chế gì mà chả được.

hehe, đơn giản là tui không muốn hơn thua với 1 người lý sự cùn, chả đi đến đâu cả. tôi vào tui test game của tôi còn hơn . ủa mà cái google là cái gì dzẹ . thiết nghĩ nên để ông hơn thì đúng thôi. được vậy thì cái sro của ông còn gì bằng. cho nên là tui post bài này xin lỗi ông và các fan của sro, sro hay hơn cltb rồi đấy. tui thua. bây giờ vào test cltb thôi
    chân lý luôn tồn tại theo cách mà họ cho là đúng... ^^ nếu xin thua thì cũng phải lễ phép như thế... camelot xứng đáng là gamer pro cltb ^^.... thua không phải là nhục mà thua vì chưa hiểu hết được 2 game ^^.... oki bạn tìm hiểu tiếp đi rồi sẽ tranh luận... đừng dùng nhiều từ noob với ngu (từ này babyboom2006 xử dụng) mà mất lòng nhau.
    ^^ nếu muốn người ta đối xử tốt với mình thì phải biết đối xử tốt với người ta

^^ ai khoái vô tranh luận nhĩ .......... còn gì để nói về 2 game nữa không lôi hết kiến thức vô đây... giờ chơi hết tất luôn... từ in game lẫn out game... kể cả nói về khía cạnh phụ để thành công 1 game nhé ^^

Trích dẫn Gửi bởi moc_uyen_thanh
    to: anh thạch sanh ==> anh xóa bài của em nhá ????? em giận !!!
    anh cứ post bài em lên, xem anh em có thấy bài của em có gì hư hỏng không mà bác quá đáng với em thế.
    bác làm thế, thật, em buồn vì bác bảo vệ vinagame quá ! kiểu gì chuyện này chẳng bung ra. anh em nào online từ 11h - 11h35 phút là đọc được bài của em rồi. giận cơ !
    anh có quyền gì trong box này mà xóa bài của em? bài của anh post trong box này cũng phải chờ kiểm duyệt như tất cả mọi người khác.

em post bài mà không có dòng chữ đậm đính chính cho rõ ra bị fan của sro chửi rồi kìa, em phải để cho rõ, bài này nhằm mục tiêu chê vinagame và cltb :d chứ mấy bạn ấy mắt trước mắt sau, thấy cái gì có vinagame gì gì trong đó là chửi luôn. khổ thân em vote cho sro mà cũng bị chửi.

Trích dẫn Gửi bởi bcsvn
    babyboom2006 mình cá cái nhỉ....)
    thạch sanh ơi đâu rồi không giám chắc à nhà chuyên môn cltbi-|

về phần tôi, cho dù yêu thích game sro vn và cho dù công thành trong sro chỉ là kế hoạch nhưng dù có hay không thì tôi giám chắc 100% là công thành map riêng :-* ..... \:d/

nói tới chuyện đường truyền nha:: gamer việt nam cần nhất ở nhà cung cấp game là gì

1. chất lượng phục vụ. (cskh)
    2. đường truyền ổn định

2 yếu tố quan trọng nhất mà vng đang bị xuống cấp... game hot à hehe :-ss ... sợ quá cơ.... hí ai bình luận hộ về 2 cái đó nhỉ. nếu thạch sanh có bình luận thì vô nha...
    tôi chơi cltb ở canada mà vẫn ko bị lag (dù máy chủ thông báo là gần đầy khi tôi đăng nhập) vì vậy tôi cho rằng đường truyền cũng như hệ thống máy chủ của vinagame dành cho 9d hiện tại là cực kì ổn định . còn về chất lượng phục vụ thì từ những kinh nghiệm xương máu từ việc quản lý vltk , tôi tin vng sẽ làm tốt hơn cho 9d vì 9d sẽ là mũi nhọn tấn công của vng trong thị trường giành chiếm thị phần game online vn trong tương lai gần. và vì vậy ,không có 1 lý do gì để bạn phán 1 câu là vng xuống cấp . tôi dám cá với bạn rằng vng sẽ tiếp tục là đơn vị thành công nhất trong việc kinh doanh game online ở vn đấy. game 2d như vltk mà vng thu được 29 tỷ doanh thu thì thấy nó kinh doanh game hay như thế nào rồi.

còn vdc-net2 ,còn quá sớm để nhận xét công ty này có chất lượng phục vụ như thế nào khi sro đi vào giai đoạn ob ,nhưng qua việc chậm trễ cho ra đời vsro cũng như việc thiết kế website phải nói là tệ hại (ai đã từng xem qua cái website đầu tiên của cdtl cũng như cái forum của nó thì sẽ biết tôi nói sai hay đúng ) thì khó mà tin chắc rằng đội ngũ quản lý game này thật sự tốt. thêm 1 điều mà đội ngũ gm của cdtl phải rất tỉnh táo là tình trạng hack và bot trong cdtl . tôi dám chắc khi cdtl đưa vào ob thì có khối anh farm gold sẽ cắm máy bot , mà một game khi ko thể quản lý được tình trạng bot tràn lan thì sẽ rất mau chóng bị nhàm chán, tôi mong rằng đội ngũ gm của cdtl của vn sẽ quản lý tốt được điều này.

vừa test cltb xong, chỉ chơi khoảng 5h thôi, thành tựu vẫn còn kém. phái bí cung ( em là thích mấy em mát mẻ à ), tầng thứ 2 cấp 1 ( tầng gì khó nhớ quá, sau tầng vong ngã ấy ).
    mới test 1 ít nên hiểu biết về cltb ko nhiều.
    có 1 ít cảm nhận.
    về hình ảnh : nếu trừ sro ra, 9d chính là go 3d đỉnh nhất vn hiện nay. còn so sánh 2 game thì ko cần nói ra.
    vào game hơi lâu, nhất là chơi buổi tối. ko hiểu sao cấu hình yêu cầu thấp hơn sro mà lại loading lâu hơn nhiều. chắc tại game có nhiều dữ liệu hơn.
    nhiệm vụ : hơi thất vọng cái gọi là giang hồ phong vân lục. đơn thuần chỉ là tập hợp danh sách các nhiệm vụ đã làm. ko biết về sau có khác ko. lời thoại của npc khá dài dòng nên tôi chỉ coi sơ qua. nói chung thì vẫn chưa thấy nhiệm vụ gì khó khăn. phần thưởng cũng hẻo. nếu nói lên cấp nhờ hỗ trợ của nhiệm vụ thì . so sánh thì thấy làm q mất thời gian hơn, nhưng bù lại sẽ hiểu hơn về bản đồ, npc... tôi coi phần thưởng mới làm, rốt cục bỏ gần hết.
    skill : chỉ mới học skill cấp thấp, nhưng đã xem người khác thi triển. ko hoành tráng như trên web flash giới thiệu chứ đừng nói phim. skill muốn lên cấp thì phải cày, ko thích cái này. nhưng khi học skill hay khi đả huyệt lên "tầng" của nhân vật khá thú vị ( khi lên 1 tầng phải vận khí đi 1 vòng bằng cách nhấp chuột đó ).
    lên lv nhanh, nhưng bù lại thời gian kill mob khá lâu.
    trừ khi lượm đồ xịn đem bán, còn ko thì nghèo như cb. vì tiền rớt quá ít, item hầu như ko lượm được ( tôi hết tầng vong ngã chỉ lượm 1 cái thương, bán được có 220 ).
    khà mai lại khám phá tiếp.

các bác ơi sao tui test thử cltb ko thấy có cưỡi ngựa ? cũng chã có thú nuôi như cdtl, cdtl có con khỉ lụm đồ , con sói đánh phụ mình , sao cltb ko có gì hết vậy

Trích dẫn Gửi bởi bcsvn
    to thạch sanh: post bài hướng dẫn và quảng cáo cái nội dung game play cũng như cốt chuyện của cltb nào bạn...
    để mình giới thiệu một phần của game play của cltb mà sro không thấy có nhé. đó là instanced raid dungeon. do sro không có hệ thống này nên tôi sẽ dùng ví dụ của wow để những ai đã từng thưởng thức instance dungeon của wow có thể có một khái niệm về instance của cltb. instance là một khái niệm được dùng rất nhiều trong các game online mới như wow, everquest 2, guild wars... đây là thường là các dungeon (hang động, căn cứ, hang ổ quái vật,... có rất nhiều các để hiểu từ này) mà được tạo riêng cho party hay alliance các quái vật trong dungeon có thể respawn hoặc là không respawn tùy vào thiết kế. các instance thường là có cốt truyện gắn liền với nó.

cltb có hệ thống instanced dungeon rất giống của wow và có nhiều điểm chấm phá so với wow. trong cltb hầu hết các instance là dành cho 1 party. trong cltb hiện chỉ có duy nhất một instance là 20~40 người đó là bá vương động. cũng như wow, các instance của cltb được chia làm nhiều lớp. phải đánh thắng lớp này thì của mới mở ra để vào tiếp lớp sau. một số lớp trong các dungeon lớn cần phải có điều kiện đặc biệt mới vào được.

các điểm khác biệt so với instanced của wow

- lúc party đi vào instance chỉ cần party leader mở cửa là toàn bộ party sẽ được chuyển vào chung 1 instance với leader, không cần biết là các party member đứng ở chỗ nào trong map. do đó không nhất thiết là phải tụ tập trước cửa instance.

- sau khi vào là phải đánh tới thắng mới ra được, không chui ra giữa chừng được. cũng không cho người vào thêm được như wow. khi chết mà không được cứu sống kịp thời thì sẽ bị mang ra ngoài instance và party coi như mất một người.

- hầu hết tất cả các instance của cltb đếu có thời gian quy định phải thắng. thường là khoảng 30 phút đến 1 tiếng. do đó chiến thuật để đánh phải được trù tính kỹ lưỡng từ trước khi vào instance do yêu cầu thời gian này. không thể đánh boss theo kiểu giằng dai được. nói chung là rất khó và đòi hỏi phối hợp cực kỳ ăn ý giữa các thành viên của party. nếu trong thời gian quy định mà không thắng là sẽ chết hết.

- dunegon có độ khó tùy thuộc vào tổ hợp key. đây là một cải tiến quan trọng của cltb so với wow. cải tiến này giúp cho người chơi khi đã lên level cao vẫn có thể quay lại đánh các instance này. như trong wow, scarlet monastery là một instance được thiết kế cực kỳ công phu và rất hay nhưng khi đã qua level của instance này rồi thì người chơi chẳng quay trở lại nữa trừ khi là đi kéo cho bạn bè vì quái vật bị grey hết.

- khi boss xuất hiện có movie giới thiệu. các đoạn movie này được render khá công phu và đẹp mắt.

để ví dụ mình sẽ giới thiệu sinh tử quyết - nam tử vong cốc nhé.
    đây là 1 party (8 người) instanced raid dungeon của cltb. là một trong rất nhiều instance của cltb (diêm vương cốc, mãnh thú các, song long các, thiên ngân điện, bá vương động...)

muốn vào cần 3 chìa khóa. các chìa khóa có 3 màu khác nhau, tổ hợp của chìa khóa các màu sẽ quyết định độ khó của dungeon. có tất cả là 9 mức độ khó do tổ hợp của 3 key 3 màu khác nhau. chính do độ khó khác nhau mà level cao vẫn muốn quay lại làm dungeon này, không chỉ làm một lần ở level thấp rồi thôi.

screenshot phía dưới.

mông diện ma phật đây, hơi bị không rõ nhưng đánh nhau lộn xộn không chụp hình được :d

với đồng hành hỗn hợp của cả 3 đại môn phái võ đang, cái bang, và thiếu lâm. sau 2 lần wipe cuối cùng cũng tới được dungeon boss mông diện ma phật. nhưng đạo cao một thước ma cao một trượng. nhóm anh hùng vẫn không thắng nổi mông diện ma phật, đành ngậm ngùi hẹn ngày trở lại =))

đây là hình của mông diện ma phật gần lại 1 chút

tôi không ấn tượng cách đánh này... bởi vì nó hơi giống cái lôi đài tự do của vltk ... đánh hoài nhàm lắm... trong game online cách đánh nhau nói chung thu hút nhất là gặp đâu cũng có thể chiến được... xem l2 đó cái đấu trường arena cũng đâu để là gì ngoài giải khuây khi chán cầy level nhưng rồi là vô nghĩa.... )... chỉ trong lair là vui gặp ks là kill red ....

thực chất là không hay đâu thạch sanh... bạn lôi cái ấn tượng hơn đi tôi cảm thấy hay là tôi khen liền á... luôn luôn khách quan mặc dù đôi khi có bài mang tính hơi chủ quan nhưng tại gamer cltb nên tôi mới phải nói vậy )

Trích dẫn Gửi bởi bcsvn
    ] cái quãng đường đi buôn từ thành trường an đến thành đôn hoàng rùi đến vương cung hòa điền và các nơi khác nữa chính là tái hiện lên con đường gian nan mà ngày xưa các thương gia trung hoa đã khai phá.... thế thôi không lộ hết hàng :-ss , để còn bài post tiếp nữa.
    tôi cũng rất muốn biết cái game sro, ngoài mấy cái địa danh ra, nó giúp được gì cho gamer hiểu biết thêm về lịch sữ nào? nhờ bác bcsvn post ra tiếp đi (ráng post cho bằng bác ts nhé).

nhìn lại thì toàn cãi nhau
    tuy nhiên có vài điểm như thế này
    fan của cltb: đa phần đều đã chơi sro 1 thời gian đủ để đánh giá
    fan của cdtl: nhiều người mới chơi vài h hoặc mới chỉ xem review về cdtl

do đó nhìn chung nhận xét của fan cltb chính xác hon

Trang 98 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 488896979899100108 ... CuốiCuối