Trang 110 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 1060100108109110111112 ... CuốiCuối
Kết quả 1,091 đến 1,100 của 1163
    nếu ai đứng trên phương diện mà nói cả 2 game đều hay .nhưng cltb là game pro hơn
    tôi chơi sro và thỉnh thoảng hay vào forum sro xem : có nhận xét là thế này : nếu sro mà hay thì các gamer ko thi nhau nghỉ chơi sro như bây giờ nếu ai ko tin lời tôi nói thì vào forum sro mà xem
    cltb : 9 điểm
    sro : 6 điểm
    hình ảnh game sro đẹp nhưng ko thật với lại màu mè quá ko trung thực
    lúc chơi game nhân vật chuyển động cứng như robo ko đuợc mền mại như cltb chơi cltb chúng ta có cảm giác thật hơn , hình ảnh trung thực hơn

nói về game play: thì sro kém xa cltb về tất cả mọi mặt điều đó cũng đúng thôi khi sro là game ra lâu rồi con cltb mới ra
    thứ 3: các gamer việt nam chơi sro chỉ mục đích cầm chừng để chờ có game hay là nhảy qua

ko cãi nhau lữa : vì có cãi nhau mãi thì thực sự cltb vẫn hay hơn
    cãi nhau gê thật ,lại lôi mình vào vụ này rồi
    cái cltb tôi là 1 trong những người đầu tiên chơi rồi ,từ lúc thach_sanh quảng cáo ầm ĩ bên gamevn.com
    túm lại tranh cãi cũng bằng thừa ,ai ở đây đã chơi đủ cả 2 game sro và cltb hãng nói ,nếu chỉ xem qua giới thiệu mà phán đoán này nọ thì ko nên tẹo nào

lại có một lời khuyên: ra đường ăn nói cẩn thận không có thằng nó đập vào mặt cho lại hỏi "why"???
    --> thì thử xem ^^v !

to _thienloi_: tôi sẽ không lịch sự khi bạn không lịch sự với tôi và các bạn gamer sro>... và tôi khẳng định bạn noob hơn tôi tưởng. các bài viết đọc mà xong chẳng hiểu mình đang xem cái gì nữa... nói lý lẽ cũng kém vì chưa hiểu được cái gọi là game online... cái này cần học lại về game

trích dẫn nội dung:
    thông tin dưới đây được viết bởi _thienloi_
    bạn sẽ chơi 1 cái game được đánh giá là 8.5 / 10 và chẳng thèm chơi game 8/10 àh ? hay cái game 8/10 ở đẳng cấp thấp hơn cái game 8.5/10 nên bạn sẽ kô chơi ???

đẳng cấp hơn ở điểm nào... và cái con số bạn lôi ra đã chính xác chưa nếu là con số chính xác thì xem nè

cdtl: 8.0 (xem lại bài viết của tôi về đánh giá nhé)
    cltb: 6.9 (đã rõ chưa bạn)

nếu chưa rõ vào www.mmorpg.com... hiện tại cái cltb chưa có ratings... ... cái này cũng có thể hiểu được qua bài viết của 1 bạn nào đó nói về game cltb "đi vơ lốp mần"
    --> tôi cóa nói tui pro khi nào kô nhỉ ^^ ! tui cũng nói là cdtl là nhất roài mà, cltb cóa đáng gì so với cdtl ^^ ! cố lên, các fan sro, con đường phía trước của sro rực rỡ lắm ^^. kô cần lịch sự với tui, cứ thoải mái 1 tí !

mấy hôm nay theo diễn đàn này mới thấy chán gamer vn. hình như họ không biết văn hóa đọc và viết hay sao đó, đống ý là 9d hay sro mỗi game có những hay riêng ai thích game nào thì chơi game đó. bình chọn thì cũng đừng nói xấu game khác, khoe it nữa mới ghê chứ. bởi vậy mới biết vì sao gamer vn và ngay cả gamer tq hầu hết bị gamer thế giới tẩy chay. tôi có lời khuyên dành cho mọi người khi muốn up bài lên , nhớ suy nghĩ nên viết gì và có văn hóa 1 chút ok. để diễn đàn game thủ ngày càng pro hơn ok??

Trích dẫn Gửi bởi msblaster03
    thì mất đi tính sáng tạo chứ sao
    |) |) |) |) |) |) |) |)
    nhưng vay mượn mà có phát triển thêm, làm cho nó phù hợp với game của mình chứ ko phải bê nguyên xi bên game kia sao bên mình vậy, mặc dù biết là vay mượn nhưng gamer vẫn chấp nhận thì có làm sao đâu,biết tập hợp ưu điểm của các game đi trước và cải tiến nó cho phù hợp với game của mình thì tốt thôi! :-j nhưng mình công nhận là game cdtl rất độc đáo, rất hay ở 3 class hunter, thief và trader. nhưng thị hiếu người chơi rất đa dạng, có thể người ta thích một game nhìn chung là kém hơn một game khác, nhưng bảo họ là trình noob, trình kém thì ko đúng, cả mấy trăm ngàn người chơi vltk đều là lũ noob sao, họ có rất nhìu lý do để giải thích vì sao vẫn chơi vltk! :d

hơ hơ! hồi server mới mở một mình ôm chuyến 3 sao đi từ dowhoang qua jangan đi tắt qua cả chỗ ma bia để tránh thief play ...đến cửa thành jangan thì bị cướp...tức phòi máu luôn!

nói chung là cũng có ý đúng và ý sai. mình sẽ nêu ra 1 số ý sau đây :

- tình trạng lag, dis tràn lan thì có lẽ bạn nên xem lại nhà cung cấp internet của bạn. mình xài medianet chơi rất ngon, thậm chí bạn mình bên malaysia chơi adsl cùi cũng cảm thấy không lag. nếu không tin bạn có thể đến nhà mình test thử.

- nhiệm vụ bug khi việt hóa là hòan tòan không thể tránh khỏi. thay vì thái độ khinh ghét nếu bạn yêu thích cltb thật sự bạn có thể báo lỗi bug này đến vinagame để họ xử lý và thế là chúng ta có 1 phiên bản hòan chỉnh hơn. ^^

- chiêu thức là 1 hệ thống tuyệt vời mà mình từng thấy. đối với mình nhưng có thể bạn quen với những chiêu thức được thi triển với effect đẹp mắt nên bạn chê. mình thấy game làm rất kỹ từng động tác từ bộ, đến bước chân khi đến lúc ra đòn. cái này được kiểm sóat rất tốt. đối với bạn là sự thất vọng nhưng đối với mình nó là tuyệt vời.

- tranh bá mà bạn nói ở trên là chế độ được bật thử để sau này bạn vào hắc bạch cũng sẽ như vậy. và chế độ này đã được bỏ

- hình ảnh thì đã nói rồi, không phủ nhận là không đẹp sro nhưng có cần phải quá khắt khe đến vậy chăng, không xấu là được rồi. với card có chất lượng tốt 1 chút thì khử răng cưa cũng đâu đến nỗi nào. bạn nhìn 1 màn hình 17 inch và 1 màn hình 21 inch sau 1 tháng sử dụng thì con mắt cũng cảm thấy bình thường mà thôi.

những điều mình nói ở trên cũng không phải là tự nhiên mà có. tuy nhiên nếu bạn không thích cltb thì tùy bạn, bạn có thể qua sro hoặc những game khác nếu cảm thấy thích.
    thân

đọc nhiều bài trên này quá bức xúc viêt 1 bài vậy! theo mình thì cả 2 game đều hay cả,do sở thích từng người thôi, mình tưng chơi cdtl rồi và thấy cdtl cũng là game hay,ai từng chơi sever athen chắc chắn biết mình cũng như cả g mình luôn ,nich trong cdtl là vuamaohiem ,g theone ,nhung giờ minh chọn cltb ,bơi vì mình thầy game này pvp theo mình thấy là hay ,khinh công tuyệt vời ,đồ họa ko kém đến nỗi như 1 số bạn nói đâu ,có thể theo 1 số bạn là ko đẹp là kém hơn so với cdtl,đây là tùy sở thìch của từng người,còn về phía mình ,mình thấy hình đẹp đấy chứ,skill cũng đẹp luôn ,nội dung phong phú ,còn tìm hiểu dài dài .

mình muốn nói là mình đã từng chơi cdtl ,nhưng mình chọn cltb,vì cá nhân mình và những người bạn từng chơi sro bên global thầy cltb hay hơn cdtl .chỉ là ý riêng của mình nhân xét thế thôi,mình nhận xét như thế để 1 số bạn đừng nghĩ rằng ,những người chơi cltb chưa chơi cdtl

Trích dẫn Gửi bởi kotexsoftina
    nếu ko có cđtl, có lẽ tôi đã gắn bó với cltb, thật tiếc nhưng tôi ko có thời gian để theo đuổi cùng lúc 2 game.
    >) >) >) >)
    cái này tôi viết trong box cuulong mà ăn cắp bản quyền àx(

yo yo ! ^^v ! hix, minh khen cdtl đến thế mà bọn chúng vẫn chưa chịu, pó tay. cdtl của các bác là nhất hiện nay roài, có thể gọi là cạnh tranh đc cả với l2 ^^, cãi mãi cũng vậy thôi. ai về nhà nấy, thích gì chơi đó, cdtl, cltb, gì gì cũng được. gamer là loại gì mà đòi có danh dự, há há. loại cày bừa thì cóa đáng gì mà coi trọng, chơi game thoai mà cũng danh mí lị dự, !

Trích dẫn Gửi bởi thạch sanh
    bạn nhầm rồi, những thứ cdtl làm không phải là tự sáng tạo ra đâu mà đã từng có game khác làm rồi. cũng chỉ là đi học lại thôi. hệ thống skill based rồi chọn job riêng biệt, job có quan hệ khắc chế lẫn nhau được nhiều game khác làm rồi, ví dụ cụ thể là starwars galaxy. chỉ vì mình không muốn chê bai game khác như cdtl mà không nói ra đấy thôi.
    kiểu này gọi là bới bèo ra bọ :-?. nhiều người còn chẳng biết game starwars galaxy nó như thế nào.

Trang 110 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 1060100108109110111112 ... CuốiCuối