Trang 107 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 75797105106107108109 ... CuốiCuối
Kết quả 1,061 đến 1,070 của 1163
    góp ý cho vui :
    nếu so sánh giữa 9d và sro, mình nghĩ thạch sanh phải né đồ họa ra chứ ? tự dưng lại kéo đồ họa vào so sánh để mua dây buộc mình ). ( bên 9d thoạt nhìn thì có vẻ được nhưng chơi qua sẽ thấy rất nhiều lỗi về đồ họa mặc dù indy21 cố tình làm mờ để che đi... ). <nói nữa ko khéo lại có người rủa tui>
    cốt truyện là cái tự nghĩ ra, muốn viết thì mướn ai về viết mà chả được nếu lại đi so sánh với con đường tơ lụa mang ý nghĩa lịch sử văn hóa của fan sro thì hơi bị mệt cho fan 9d thôi.
    cái nào thành công hay ko thì kết quả thử nghiệm ở một số quốc gia đã có, lấy xem thì biết việc gì tranh cải mệt thế.
    còn công thành lúc chơi thử ở bên kia ko thấy nên hỏi bạn vài ss mà đợi lâu quá ko thấy đưa . đưa lên thì hiệu quả quảng cáo sẽ cao hơn mà )

<tuyệt bút> tranh luận ác liệt thiệt )

Trích dẫn Gửi bởi radiance
    đúng là sro không có cốt truyện như cltb ,lý do là nhà sản xuất muốn mỗi người tham gia hãy tự viết lên câu truyện riêng của mình ,nói chung họ không bó buộc người chơi vào một cốt truyện có sẵn.
    đó là nhận xét của riêng tui sau những tháng ngày cực khổ train lv ,lâu lâu buồn thì đi cướp :d
    thực sự thì cốt truyện của nó quá mờ nhạt bạn ạ.bạn có thể cày như điên lên 5x nhưng mà thực sự thì bạn không cần biết,có khi chẳng thể biết cốt truyện của nó là cái gì trừ khi bạn vào website của nó để xem mình đang chơi cốt truyện như thế nào.
    với 9d thì bạn dù có ở cấp độ nào đi nữa bạn cũng ý thức được rằng mình đang ở trong một câu chuyện dài kì vì bởi các quest và các mob của 9d tạo ra không tách biệt khỏi cốt truyện.lúc nào bạn cũng gắn với nó.nhất là mấy con mob của thế lực ngoại đạo thì đâu cũng có,nhắc nhở bạn là bạn đang chiến đấu trong một câu chuyện lớn....kakakak.hệ thống phong vân lục cũng là một yếu tố góp phần làm nổi bật cốt truyện vì nó luôn thường trực với cuộc phiêu du của bạn ghi lại những gì bạn đã trải qua...

hơ hơ, đúng là gà tức nhau tiếng gáy, bọn sro fan này vẫn kiên quyết thể hiện cái game mà chúng chơi vượt trội game khác nhằm thể hiện đẳng cấp là ta pro thì phải chơi game pro. chẳng hiễu là cái sro có vượt trội hơn 9d ở những điểm nào. đồ họa ? âm thanh ? gameplay ? cộng đồng ? cốt truyện ? dù vươt trội thì đã sao ? thị hiếu, sở thích mới là thứ quyết định game nào là số 1 trong lòng game thủ. đối với bạn có thể đây là game tuyệt vời nhất, nhưng với người khác là kô. đến là trẻ con khi cứ gào lên rằng cdtl là "tái hiện lịch sử trung hoa", hix, bọn tàu + bọn persia mà ăn bận như đám sro chắc chết cười mất. cái đống screenshot, infor kô có kiểm chứng kia sẽ chẳng khiến game thủ sẽ động lòng được đâu. game mà kô hư cấu thì còn gì là game, phong cách mỗi game mỗi khác thì càng làm phong phú thêm các thể loại cho bạn chọn lựa, kiếm hiệp hay viễn tuởng gì đều cóa cái đặc sắc của nó. còn cãi nhau kĩu này thì miễn bàn. dù thật sự kô mún, nhưng cũng mún tặng một chữ ấu trĩ cho các bạn phía sro. cố cãi típ để tạo sự chú ý nha các fan sro, vì kô có thì lấy ai biết đến sự tồn tại của các bạn tại vn !!

Trích dẫn Gửi bởi _thienloi_
    hơ hơ, đúng là gà tức nhau tiếng gáy, bọn sro fan này vẫn kiên quyết thể hiện cái game mà chúng chơi vượt trội game khác nhằm thể hiện đẳng cấp là ta pro thì phải chơi game pro. chẳng hiễu là cái sro có vượt trội hơn 9d ở những điểm nào. đồ họa ? âm thanh ? gameplay ? cộng đồng ? cốt truyện ? dù vươt trội thì đã sao ? thị hiếu, sở thích mới là thứ quyết định game nào là số 1 trong lòng game thủ. đối với bạn có thể đây là game tuyệt vời nhất, nhưng với người khác là kô. đến là trẻ con khi cứ gào lên rằng cdtl là "tái hiện lịch sử trung hoa", hix, bọn tàu + bọn persia mà ăn bận như đám sro chắc chết cười mất. cái đống screenshot, infor kô có kiểm chứng kia sẽ chẳng khiến game thủ sẽ động lòng được đâu. game mà kô hư cấu thì còn gì là game, phong cách mỗi game mỗi khác thì càng làm phong phú thêm các thể loại cho bạn chọn lựa, kiếm hiệp hay viễn tuởng gì đều cóa cái đặc sắc của nó. còn cãi nhau kĩu này thì miễn bàn. dù thật sự kô mún, nhưng cũng mún tặng một chữ ấu trĩ cho các bạn phía sro. cố cãi típ để tạo sự chú ý nha các fan sro, vì kô có thì lấy ai biết đến sự tồn tại của các bạn tại vn !!
    câu kết rất giá trị vì nó thể hiện phần nào về trình độ của bạn rồi. chơi game không cần đồ họa, không cần âm thanh, không cần nội dung cốt truyện, chỉ cần cái mà bạn gọi là thị hiếu, nói trắng ra là a dua tát nước theo mưa.

nếu vậy mình nghĩ bạn nên dành thời gian chơi mấy cái game như là pikachu^^

và cũng hy vọng với số bài post < 10, bạn là 1 thành viên mới gia nhập gamethu thật sự chứ không phải là 1 ai đó clone nick quá trắng trợn và thô thiển nhằm chê bôi sro kiểu như vietnam006 hay vanxuan hay ......

Trích dẫn Gửi bởi _thienloi_
    tiếp thu hảo ý!
    cuối cùng đã có người khẳng định:
    mình thích thì chơi đó là theo thị hiếu là theo sở thích...
    thx! nhưng cái topix này các bạn 9d lại so sánh với sro ngay từ đầu và có ý hạ thấp giá trị của nó!

nếu nói mình thích nó vì cái này vì cái kia...vì quảng cáo hay vì game đẹp vì thích kiếm hiệp thì không ai phản bác các bạn làm gì nhưng
    đằng này lại có những câu như " sro đồ họa xấu hơn 9d"
    game play "nghèo nàn"...cốt truyện "vớ vấn "....và cố gắng moi móc đủ yếu tố để chứng minh "dù vươt trội thì đã sao "=))

và tất nhiên fan sro phải bảo vệ "sự thật " vốn có của nó...

có lúc tôi cũng thấy nóng đầu vì một số người không chơi cả 2 game mà vẫn nhày vào "khẳng định": 9d hay hơn! nhưng
    các bạn thấy tôi nói" đừng chơi 9d chơi sro đi bao giờ chưa"
    hay bảo 9d không hay chưa...!có thấy bảo cốt truyện "vớ vẩn "chưa?

còn về các fan sro các bạn nên stop ở đây...bác ts cũng "chán" rồi!
    đó là một người biết chơi game...qua những phân tích chắc chắn sẽ có những đánh giá khác về sro...

còn anh em ta...cứ chơi sro và ngửa mặt cười với trời là đã được chơi một game đỉnh ...

nói thiệt nha, cái này là kinh nghiệm mình chơi game từ đó đến giờ, hễ play game nèo thì dù có khuyết điểm đến cỡ nèo cũng tán lên cho nó hay.....nèo là mu, l2, guildwars, vltk, gunz, gunbound.,silkroad, ........cho nên cãi nhai chi cho mêt.....

Trích dẫn Gửi bởi bcsvn
    bạn chơi game mà cầy như vậy thì dễ giống bạn chơi vltk lắm đó cẩn thận ) hàn quốc nhiều chú dính chưởng "vô tàu 6 ván" rồi đó. khi chơi game con đường tơ lụa sao mình ko có câu hỏi trong đầu sao cái đặc sắc đi buôn lại có trong game này nhỉ... ) cốt truyện của nó chỉ đơn giản 1 câu là tái hiện lại lịch sử trung hoa.

cltb khi chơi game này sao không tự hỏi rằng tại sao tên các chưởng lại được đặt tên giống trong truyện kiếm hiệp thế nhỉ... tại vì nó có cốt truyện kiếm hiệp mà... đâu có gì khác đâu

có cái khác à bạn...
    eheheheheh!!!!lịch sử trung hoa kìa..eheheheheh..=)) =)) =)) .lại còn tái hiện lại nữa chứ...chết cười!!!

đây là điểm của 2 trò đang hót nhất topic nè ^^
    _ srvn (cđtl) : http://www.mmorpg.com/gamelist.cfm/gameid/218/setview/ratings
    _ 9dragon (cltb) : http://www.mmorpg.com/gamelist.cfm/gameid/235/setview/hype
    trò srvn thì là trò đã phát hành, còn 9dragon thì đang phát triển, tuy nhiên 2 trò ra ở vn cùng lúc, coi như cùng là đang phát triển vì cập nhật từ từ chứ ko đưa luôn cả bản game i chang bên nước ngoài về vn

dù trò chơi điểm cao hay thấp, nhiều người hâm mộ đến đâu nếu cách làm việc của nhà phát triển ko chuyên nghiệp thì cũng như 1 trò dở nhưng có nhà phát triển pro vậy ^^

Trích dẫn Gửi bởi bcsvn
    bạn chơi game mà cầy như vậy thì dễ giống bạn chơi vltk lắm đó cẩn thận ) hàn quốc nhiều chú dính chưởng "vô tàu 6 ván" rồi đó. khi chơi game con đường tơ lụa sao mình ko có câu hỏi trong đầu sao cái đặc sắc đi buôn lại có trong game này nhỉ... ) cốt truyện của nó chỉ đơn giản 1 câu là tái hiện lại lịch sử trung hoa.

cltb khi chơi game này sao không tự hỏi rằng tại sao tên các chưởng lại được đặt tên giống trong truyện kiếm hiệp thế nhỉ... tại vì nó có cốt truyện kiếm hiệp mà... đâu có gì khác đâu

có cái khác à bạn...
    nói như bác là vẫn ko chấp chịu chấp nhận cái sai của bác à , cốt truyện của sro rất phong phú hahha.. chết sặc cho mấy bác mê cdtl đến phát cuồng , "tái hiện lịch sử trung hoa" hahhaa.. chết cười tập 2 , game vậy mà bác dám hùng hồn tuyên bố là tái hiện lịch sử trung hoa =)) , ko biết bác có hiểu chữ "lịch sử" và chữ "tái hiện" là như thế nào ko nữa , nếu ko biết thì đừng nên thổi cho sro lên mấy xanh thế , làm người ta cười chảy nước mắt =)) .
    nói tóm lại , tôi muốn hỏi bác bcsvn bác có chịu với tôi là sro cốt truyện thật ra là ko có gì hay ko , nó chỉ mượn con đường tơ lục làm bối cảnh cho game mà thôi , nếu bác chấp nhận thì tôi sẽ cùng bác tranh luận tiếp còn nếu ko thì xin mời bác "im" giùm là được rùi (một fan của sro cũng đã thừa nhận sro ko có cốt truyện đấy \:d/ , mà tôi cũng hỏi nhiều người từng chơi sro thì họ cũng nói câu này " cố truyện của sro là ko có gì" --> câu nói của 1 cao thủ lvl66 bên server athens ) .

tại sao tôi nói bác phải "im" , vì nếu bác cứ cố tranh biện một cái nó đã rành rành ra như thế (dù bác có cố gán ghép cái bối cảnh với cái cốt truyện ) thì bác chẳng qua cũng là 1 người "ngụy biện" .
    mà cho tới giờ tôi vẫn nghi ngờ bác chưa từng chơi sro glbal thì phải hihihi... và chỉ mới tham gia vsro (nên nói rằng sro build rất khó hay ko hiểu cốt truyện + bối cảnh của sro như thế nào ). vì ai đã từng chơi server global từ 1 năm trở lên như tôi (lvl 5x-70) đều biết sro ko có cốt truyện , nó chỉ tạo ra bối cảnh để mỗi người chơi tự viết cốt truyện về mình mà thôi (đâu phải ai cũng giỏi văn đâu mà biết tự viết cốt truyện ) ) cho nên nói tóm lại là nó ko có cốt truyện ) .

mấy người bên cltb mở miệng ra cứ kiu so sánh gameplay với cốt truyện ,chán kinh | | .sao ko để ý có 1 cai topic bình chọn tiêu chí cho game online kìa ,phần đồ họa đang dẫn đầu đó >) >) .
    lại còn nhìu người sao cứ nói cdtl chỉ có đi buôn ,làm hunter hoặc thief riết cũng chán ,vậy thì cltb có điểm gì đặt biệt vượt trội .sau khi luyện lv chán thì làm gì ngoài viêc đi đánh nhau ,hả hả :-? :-? ?? đừng có nói là đi raid dungeon nhé vì như vậy thì có khác chi luyện lv hả ?=))

Trang 107 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 75797105106107108109 ... CuốiCuối