Trang 40 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 3038394041425090 ... CuốiCuối
Kết quả 391 đến 400 của 1163
    Trích dẫn Gửi bởi báchkết
    dù sao em cũng là người lập ra topic này nên em xin có vài dòng muốn nói :

về hai game sro vn và 9d vn ,nếu xét về hình ảnh hay âm thanh thì đó chỉ là nhận định chủ quan ,không phải là nhận định khách quan nên xin đừng nêu ra để bàn luận ,cũng xin đừng đem những con số trên mmorpg.com mà so sánh hay lấy cảm nghĩ của riêng một người mà nhận xét .vấn đề này tùy vào sự cảm nhận của mỗi người .nếu bàn về hai game ta nên bàn về gameplay .riêng bản thân em chọn 9d vn vì em cảm nhận hình ảnh của 9d vn chân thật và đẹp hơn tất nhiên đó là cảm nhận của riêng em ,hơn nữa rằng em tin rằng 9d vn có gameplay hay hơn nhiều so với sro vn

qua hơn 20 trang viết ,em thật sự khâm phục thachsanh với kiến thức về game online rất rộng ,thái độ hòa nhã ,tôn trọng mọi người dù cho xét về mặt kiến thức về game online thachsanh hơn hẳn tất cả mọi người trong đây .còn các bạn gamer sro vn ,quả thật em cảm thấy xấu hổ thay cho gamer sro vn và thay cho toàn bộ hà nội club .các bạn post hình một cách thô lỗ ,post liên tục ,post hình không cần biết đến quy cách trinh bày ,đấy không những thể hiện trình độ học vấn mà còn thể hiện đạo đức ,nhân cách tồi tệ của các bạn .nếu cộng đồng gamer sro vn toàn những người như vậy ,thiết nghĩ em không chọn sro vn quả là sự lựa chọn đúng .trong các bài viết của các bạn với thachsanh ,thái độ của một số bạn ra vẻ thách thức hơn là có ý bàn luận về gameplay trong khi không nêu ra được những dẫn chứng xác thực ( có thể có nhưng ít) ,còn thachsanh vẫn ôn tồn ,viết bài đâu ra đấy và nêu ra những dẫn chứng ,những thông tin rất thiết thực .

thiết nghĩ 4rum là nơi để mọi người bàn luận và trao đổi kinh nghiệm ,mọi người nên cố gắng kiềm chế
    bạn nói hơi quá về các gamer sro rồi đấy !.viêch post hình dù liên tục ,nhưng ko thể dựa vào đấy để nói người ta là:trình độ học vấn mà còn thể hiện đạo đức ,nhân cách tồi tệ của các bạn .ô hay , chẳng lẽ người ta chỉ post hình lên thôi mà bạn nói người ta có đạo đức nhân cách tồi tệ???thế hóa ra những gamer sro ngoài dơid toàn thằng côn đồ , đâm thuê chém mướn , nghiện ngập hết chắc????(giống thief ghê nhỉ)^^ .còn việc bạn có chơi sro ko , có thích sro ko , thì là việc của bạn .thiết nghĩ việc các gamer sro post hình lên , chỉ vì người ta muốn bảo vệ game của người ta,đó là điều dễ hiểu.còn nữa , việc bạn bảo post hình lên phải có quy cach trình bày , tôi ko hiểu lắm về về cái này , thế nào là quy cách trình bày , mong bạn chỉ cho tui và nhân tiện đánh giá dùm xem các gamer cltb lúc post hình lên có theo u]quy cach trình bày[/u] hay ko???

tôi cũng là fan của sro, nhưng ko hoàn toàn đồng ý cách nói của 1 số bạn bảo vệ sro hơi quá khích. làm như vậy chỉ tổ người ta coi thường. coi chừng chúng ta sắp đi theo vết xe của fan ryl. to mồm quá để người ta chửi :d
    diatrunghai nói người hạ uy tín game khác ko có tư cách nói chuyện ở đây, vậy chẳng khác nào vả mặt mình. bạn và nhiều người khác đều đã hạ uy 9d đấy thôi.
    nhưng thôi, thông cảm vì fan sro chúng ta im lặng quá lâu rồi. sro đã bị coi thường quá đáng đã lâu, trước giờ tôi chưa gặp khi nào fan sro lên nhiều như thế này. hà hà, tín hiệu vui.
    đồ họa và gameplay, thiết nghĩ tôi ko cần bàn tới vì đã có người khác nói.
    1 khía cạnh quan trọng của go là cảm xúc khi chơi. sro đã làm rất tốt. tôi chơi nhìu go rồi, nhưng chỉ sro là có những cảm xúc thật tuyệt vời.
    1 số người nhận xét rằng đi buôn trong sro thật nhàm chán. sai lầm. có thể nhàm vì họ:
    _ đi buôn 1 sao hoài, ko có khó khăn gì biểu sao ko chán.
    _ít tiền lời. nhưng ít vậy mà bà con còn giàu nứt, hỏi nhiều thì hóa ra đồng tiền mất giá à. phải để người ta treo hàng bán items chứ.
    riêng về đi buôn, đặc biệt là trong chuyến buôn đầu đời tầm lv 20-23. hồi hộp, lo sợ vì chưa có kinh nghiệm, vì quái mạnh hơn mình, lo ko biết có an toàn về ko.
    khi bắt đầu buôn nhiều hàng, lại sợ giặc cướp. cảm giác kinh hãi khi phát hiện 1 tên lv cao đang đứng chặn, rồi vung đao chém lạc đà khiến tim muốn rớt ra ngoài.
    khi gần thành công mà đành phải để hàng lại còn mình về thành, nuối tiếc và tức cực kì, muốn đập máy.
    đi trên con đường tơ lụa với lạc đà sau lưng, nhìn ánh hoàng hôn trên đường sa mạc đổ dốc, ko cảm khái mới lạ.
    sro có thể ko nhiều cảnh đẹp, phong phú như 9d, nhưng bù lại nó chỉ có 1 map chung duy nhất. đó là nét độc đáo của game. tất cả người chơi đều có thể gặp nhau, cùng chơi trên 1 map nên dù đông người chơi nhưng tôi vẫn biết rất nhìu người.

xin lỗi, nhưng những người vote đó không post bài đâu có nghĩa là không có ý kiến . có thể lý do đã được ai đó nêu lên trước rồi
    xin lỗi chứ, một người đã bầu chọn cho một cái gì đó thì phải nêu rõ ý kiến của mình tại làm sao bầu chọn. còn cái lý do mà ở trên nói rồi không nói nữa thì thật là nực cười.

Trích dẫn Gửi bởi hồlymachủ
    ặc ặc không phải có ác cảm chứ tôi vào trang sro rồi, xem screenshot thấy hình ảnh trong game kô đựoc đẹp lắm, so với ryl2 thì phải nói là thua xa, và cũng có vẻ kém hơn cltb vậy, với tôi nhìn đồ họa đã không ưng rồi thì never chơi:-w :-w
    đi khám mắt được rồi đấy o_o. nhìn đây:

-bản thân cltb đã không có thực lực (ngay tại hàn quốc - ai không tin thì nhìn graph ở bài trên của tôi) thì lúc xuất khẩu sao có thể phát triển được. khi vng không thể tự ý thay đổi cấu trúc và gameplay của cltb thì cltb việt nam << cltb hàn ( kém về version và các tính năng vì cái gì cũng phải đi sau cltb hàn chứ)
    kết luận 1 chút là thế này : ở hàn quốc thì sro có sự phát triển đều đặn còn cltb thì không phát triển(ai thắc mắc thì nhìn graph đi). mà phá hỏng 1 game còn dễ chứ vực dậy 1 game không có thực lực thì rất khó.
    ) nói quá hay chẳng còn gì để nói thêm nữa bis bis .... :d

việc bạn chọn chơi game nào là tùy bạn...nhưng tôi xin đưa ra lời khuyên cho các bạn...đã chọn cuulong...
    nếu các bạn chơi cuulong mà thấy không giống những gì bạn tưởng tượng
    đừng ngại ngần hãy đặt chân lên hành trình huyên thoại " silkroad"
    tôi sẽ giúp đỡ các bạn
    đúng rồi, nếu các bạn chơi 9d cảm thấy không được giống như tưởng tượng của các bạn thì xin mời các bạn đến với con đường tơ lụa huyền thoại, chúng tôi luôn chào đón tất cả các bạn ^__^. nói chung, topic close ở đây được rồi :d

Trích dẫn Gửi bởi camelot
    cái vote đó chả nói lên ý nghĩa gì đâu vì cái bọn châu âu đó đã chơi được 9d đâu nhẩy. tui hứa danh dự trên này nếu cửu long tranh bá ở việt nam mà thua kém sro tui sẽ post bài xin lỗi toàn thể các fan sro
    cái list đó kxtung có hiểu chữ xanh lá và chữ vàng là gì không ^^. chịu khó tìm hiểu thêm nhé
    chữ nào xanh lá và chữ nào vàng, mắt ông này cũng có vấn đề à; hay nhìn kiểu gì cao siêu quá mà tôi không nhìn ra )))

còn cái chuyện đã phát hành rồi và đang phát triển thì ai chả biết, nên nhớ đây là một lợi thế quá lớn của con đường tơ lụa

lolz. thế chứng tỏ cái đám gamer trên đó đã chơi được 9d đâu ). đợi đến cái lúc mà 2 cái rate nó màu xanh lá hết tới lúc đó chắc nó quay sang vote cho 9d lolz. cái đám này tui nói ông nghe nó vote cảm tính không àh. hồi wow mới ra thì cho wow lên đầu. xong gw ra thì cho gw lên đầu. tự nhiên chưng hửng nó kéo nhau sang vote cho eve lên đầu. 1 thời gian nó chán không chơi wow nữa nó cho wow đi ngủ và quay sang vote cho dark age of camelot. nói thế chắc ông hiểu. chẳng tin được cái đám này ông ơi hahaha. tới hồi tụi nó được chơi 9d thì nó lại vote cho 9d cao đến trời xanh (có thể lắm) ông cũng biết tiếng anh chắc ông hiểu cái chữ user rating chứ hả muihahahah

Trích dẫn Gửi bởi camelot
    lolz. thế chứng tỏ cái đám gamer trên đó đã chơi được 9d đâu ). đợi đến cái lúc mà 2 cái rate nó màu xanh lá hết tới lúc đó chắc nó quay sang vote cho 9d lolz. cái đám này tui nói ông nghe nó vote cảm tính không àh. hồi wow mới ra thì cho wow lên đầu. xong gw ra thì cho gw lên đầu. tự nhiên chưng hửng nó kéo nhau sang vote cho eve lên đầu. 1 thời gian nó chán không chơi wow nữa nó cho wow đi ngủ và quay sang vote cho dark age of camelot. nói thế chắc ông hiểu. chẳng tin được cái đám này ông ơi hahaha. tới hồi tụi nó được chơi 9d thì nó lại vote cho 9d cao đến trời xanh (có thể lắm) ông cũng biết tiếng anh chắc ông hiểu cái chữ user rating chứ hả muihahahah
    tại sao lại cứ nói về cái "mình chưa chơi " nhỉ?
    lên đọc những bài viết của những người biết chơi game, biết so sánh
    thì mơi hiểu đc!
    đứng phán theo kiểu " tưởng tượng" ấy!

wên nói về cách build >.< sro ko có gì hay về cách build , chủ yếu đồ mạnh + lvl cao ( dù tui là fan của sr nhưng cái này ko thể phủ nhận) bạn có thể bỏ ra cỡ 1 ngày để biết cách build nào lợi thế nào >.>

Trích dẫn Gửi bởi huyknight
    tôi thật sự thất vọng ko ngờ các fan sro lại chơi bẩn đến thế .chỉ vì số phiếu thua cltb mà lại đi tạo thêm nick đê tăng thêm phiếu cho sro như thế thì còn gì là bình chọn nữa , những lời tui nói là hoàn toàn có cở sở mấy pác ko tin thì cứ kiểm tra 1 số nick đã vote cho sro . tuy tôi rất rãnh nên mới chỉ ấn vào 3 nick vote cho sro thì thấy đã có 2 nick là chưa có 1 bài viết nào cả ,theo các pác thì đây là dấu hiệu của chuyện gì ? tôi ko nêu ra nick cụ thể nếu mấy pác nói tui bịa đặt thì có thể kiểm tra xem tôi nói có đúng ko
    tôi hoạt động lâu ở gamethu xin thưa rằng số người quan tâm đến box silkroad ở gamethu ít lắm vì trước kia còn có 1 forum srovn.com + forum gamevn bây giờ forum conduongtolua cũng xuất hiện nữa .từ khi topic này ra đời mới gây được sự chú ý đặc biệt các thành viên lần đầu xuất hiện đông vô số bên nào cũng có cả bắt đầu từ ngày lập topic 12-7

bêncltb
    dongman1214 ngày thamgia 15-7-------- 0 bài
    congchuass 14-7 --------- 0
    gamechuoi 18-7 ----------- 2
    flexible 12-7 ----------- 3
    langtuqt 16-7 ---------- 1
    kathris 16-7 ----------- 1
    sillyman106 16-7 ---------- 1
    teencorp 18-7 -----------------7
    u.f.o333 17-7--------------1
    unomax 12-7--------6
    yumi_tintin 13-7------------10