Trang 91 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 41818990919293101 ... CuốiCuối
Kết quả 901 đến 910 của 1163
    hè hè hè, các bác đừng có cãi nhau nữa nhé, bi giờ sro và 9d đều ra bản beta rồi đó, mọi chyện đều rõ ràng cả nhé. tui xin được chấm điểm nè ( dựa theo cách chấm của pc game- thế giới trò chơi)
    1)đồ hoạ:
    _ sro : 9/10 ( để thưởng thức vẻ đẹp của game, mời bạn lượn 1 vòng tham quan thành trường an rồi cho ý kiến nhé)
    _ 9d :4/10 ( miễn bàn)
    2) cách chơi :
    _sro :7/10 ( ko hỗ trợ tận tình các quest, ví dụ khi mới bắt đầu chơi, quest lv1 là đến nói chuyện với tướng quân tôn huyền, chạy mỏi cẳng toát mồ hôi cũng tìm ko ra, cuối cùng phải hỏi thăm người qua đường, may mắn gặp được người tốt dẫn đến tận nơi, mô phật). lời hướng dẫn ngắn gọn, đọc dễ hiểu.
    _ 9d : 8/10 ( game hỗ trợ tận tình, ko phải mất time chạy lòng vòng, phẻ ). lời hướng dẫn rườm rà, dài dòng khó hiểu, có lời đối thoại hơi thô tục ( lời của npc chủ quán rượu ở lục lâm minh :" ...thấy đống ***** phải tránh xa..." )
    3) sikl : khỏi bàn, tất nhiên sro đẹp hơn rồi, 9d chán
    tóm lại :
    _sro :
    ưu:cốt truyện hay, đồ họa đẹp, các chiêu đánh đẹp,hấp dẫn, nhân vật đẹp. thời gian làm quen, tìm hiểu game nhanh ( khoảng 30-45' là bạn nắm được cơ bản cách chơi)
    khuyết: game chưa hỗ trợ tốt phần nhiệm vụ.
    _9d :
    ưu : game hường dẫn quest tốt, dễ làm lên lv nhanh.
    khuyết :đồ họa xấu, nhiệm vụ đơn điệu, lời thoại dở, dài dòng, dùng tiếng "lóng" hơi nhiều.
    thêm nữa, nếu game này phát hành tại mỹ sẽ bị phạt về tội giết thú nuôi ( lv1 đi giết chó vàng, gà trống...)--->không giáo dục cho trẻ em chơi tính yêu thương thú nuôi trong nhà.
    vài dòng nhận xét, mong các bạn cho ý kiến.
    cấu hình chơi 2 game trên là : gigabyte 915g duo, 1gb ram, pci 16x, intel 630 3ghz. 2 game đều được setup ở chế độ hình ảnh cao nhất.

các fan sro toàn nói fan cửu long không biết gì về sro ,bây giờ tôi còn thấy rõ hơn là hầu hết fan sro cũng không biết gì về cửu long ,vậy mà to mồm chê cửu long ,nói thật tôi thấy các bạn mới là noob đấy.
    bạn muốn hỏi gì vê cửu long tranh bá. tôi nói sơ qua hệ thống quest sau các ngày tôi test. và nói luôn là tôi chơi game cltb còn nhiều hơn là chơi game sro.

về cltb quest không có hệ thống quest liên quan... cứ lên cấp là nhận được 1 số quest nhất định (đó là tôi chơi thấy vậy), quest đơn điệu

về pk thì pk trong cltb là toàn map. cũng bắt trước l2 có điểm kamar nhưng không nổi bật cho lắm. và cũng nói luôn về game play trong sro cũng pk toàn map hay hơn là có máu để mà tăng, sro chế độ pvp khi đeo khăn đánh không mất %.

còn về cách build char, cách build char của cltb không có gì nổi bật đơn giản hơn cả võ lâm truyền kỳ. bạn nào giỏi sang build hộ cái char bên sro cái.
    cách ép đồ thì cực củ chuối, bắt trước l2 thu thập nguyên liệu. l2 thu thập nguyên liệu để chế tạo đồ nhưng cái cltb thì thu thập nghiên liệu để đổi đồ ép.

còn về công thành tôi cũng nói không biết có đúng hay không nữa. kể cả sro và game cltb nếu muốn công thành thì phải tạo map riêng để công thành. nếu ai chơi l2 đều biết, hệ thống công thành trong game nếu nó là có thì phải có thành để mà công (đừng công thành như vltk củ chuối loại 1). game sro không có thành trong map chứng tỏ cũng phải công thành map riêng. cltb chưa thấy thành hiện trên bản đồ điều này cũng nói là sẽ công thành map riêng. (hay là cũng chưa update).

với tình trang đường truyền vng với 1 đường truyền chia cho 3 game online mà vng cung cấp thì lag ông cụ là chuyện thường tình. (vltk lag nếu thêm game này nữa lag lòi) hỏi xem thị phần sẽ về ai.

Trích dẫn Gửi bởi camelot
    về skill thì tùy chọn skill mà luyện, sao lại không kết hợp chiêu được nhỉ, kết hợp nhiều chiêu thức kỹ với nhau sẽ cho ra 1 liên hoàn combo rất đẹp mắt và trông nó như 1 bài quyền vậy, mình thiết nghĩ nó sẽ tạo nên cảm giác hứng thú hơn cho người chơi
    khục đẹp gì bạn bênh vực quá trời ơi. bạn đã tự cảm nhận là mình đã nói đúng chưa. nếu nói về combo trong game cltb thật quá xấu. game 3d nghe rõ nha 3d thì skill phải nhiều màu sắc (không sặc sỡ quá) thì mới đẹp. bạn đã nhìn thấy chiêu combo của blade bên sro chưa mà giám nói cltb đẹp ) . nói thật lòng thì người ta không nói noob chứ nói sai lòng thì là noob đó camelot b-(

Trích dẫn Gửi bởi camelot
    về phần đồ họa đúng là sro đẹp hơn, nhưng cltb cũng không xấu.
    câu này thì đúng, đồ họa cltb không hề xấu nếu ai nói xấu là không có cảm nhận về đồ họa. nhưng sro luôn đẹp hơn về đồ họa cái này khẳng định dù ai thích hay không thích sro.

Trích dẫn Gửi bởi babyboom2006
    bạn đã bật max hiệu ứng chưa ? còn về hệ thống quest ,tôi thấy vậy là hơp lý ko có gì mà rối rắm cả . quest của sro thì quá dễ ,đi đánh mấy con quái rùi lượm đồ về ,hay đưa đồ từ thành này sang thành khác. 9d thì lại khác bạn ạ , ko biết bạn có làm cái quest đưa thuốc từ trịnh châu về thiên tân trong vòng 5 phút chưa ? phải nói là phải có chiến thuật, biết đường tắt thì mới về đưa thuốc đúng giờ (tôi chạy phờ râu tới lần thứ 3 mới xong ). mỗi 1 quest của 9d đều có ý nghĩa giáo huấn đệ tử của mỗi môn phái ,như khi gia nhập cb thì sau mỗi quest thì nó giáo huấn đệ tử phải biết trượng nghĩa ,còn ma giáo thì mới quest thứ nhất nó đã kêu mình nói câu thiên hạ ai có võ công thâm hậu là kẻ có quyền , sang mấy quest sau còn ghê gớm hơn nó bảo đệ tử ma giáo như : phải đề phòng cả với người già hay ko nên quên mối hận thù . những quest như vậy rất hay và có ý nghĩa.
    bởi vậy game cltb đâu có giải văn hóa. bó tay về cách nhận xét quest có lẽ cái nhận xét của bạn có định hướng là người ham chơi game mà không có tư duy. về quest thì cũng như đã nói ở trên không khó kể cả sro và cltb, nhưng xin lỗi 1 câu là nếu không có bảng hướng dẫn quest của các gamer đã chơi sro lâu thì tôi đố bạn làm quest nhanh được đó. bạn nói có vẻ ít hiểu biết về game sro quá. tôi choi ctlb mà làm quest oki lắm chẳng có gì là khó. mấy cai quest tính time thì bt thui giống nhau cả, cái đó không khó chỉ dựa vào kinh nghiệm chơi thôi chứ khó nỗi gì. (*) luyên thuyên

1 game làm theo lối mòn của những game online khác, ko có gì mới mẻ cả
    bạn chỉ hộ tui lối mòn của những game online khác là thế nào. có game nào cầy sp, noob chê người khác noob. cái hay của game play sro khi build char là bạn có thể chuyển được class nếu bạn không thích chơi class kia nữa (nhưng phải farm sp), mastery = 300. cái hay hơn của nó là tất cả đều sở hữu bảng tăng skill point như nhau, nhưng pro hơn là các mà bạn + vô đó. còn cái stat poit thì cũng là 1 trình độ đó. hé tăng sao cho nó mạnh không phải đơn giản phải không. cltb thì sao bảng skill point nghèo nàn, stat point thì + chẳng khó. vì thông thường game theo dòng build char khó ở + điểm skill point ...
    nói thêm chẳng qua mọi người đang cảm thấy game cltb lằng nhằng khó khăn hơn trong khi chơi (độ khó) là vì cách dịch thuật của vng. nếu có phiên bản tiếng anh chơi còn dễ hơn. ^^ nhìn cái bảng + điểm stat point thì biết ngay mà....

Trích dẫn Gửi bởi thach sanh
    tối qua phi long đoàn của tôi raid tử vong cốc. khó dã man mặc dù là đánh ở mức dễ nhất. thử 3 lần thì wipe hết 2 lần, một lần thì bị hết giờ. phải về bàn định lại chiến thuật, hợp đồng tác chiến, hồi đó ở bên hàn bọn nó có chiến thuật chặt chẽ rồi thấy không khó như thế này. anh em còn mới chưa quen với tác phong raid dungeon.
    tôi thấy mấy ông chơi game cứ như đi đánh trận ý. khó lắm như vào lair của game l2 chứ gì... hồi đầu vô khó không quá khó phải không, sao giờ vào như cơm bữa vậy. chẳng qua mới thì nó vậy thôi. ông mai sau cho đi làm tổng chỉ huy tác chiến cho mấy tụi con nít tập đánh trận. [-(
    game sro đi buôn hồi đầu quá khó.... gặp thief nó rượt cho chạy xoắn mông lên ý=)). có khi còn vứt hàng chạy i-|
    cũng nói luôn là game cltb game play bắt trước nhiều game online khác nên thực ra là ô hợp. chính sự tập hợp các game play khác sẽ tạo cho các chức năng của cltb không nổi bật sàn sàn như nhau. (mặc dù tại l2 pvp và pk đỉnh nhất cho đến bây giờ).

bạn hiểu sai rồi, tất cả mọi thứ đó đã hoàn toàn có sẵn trong cltb chỉ cần đủ người chơi với level phù hợp là sẽ được thưởng thức chứ không phải là chờ update gì hết. hệ thống công thành, chiếm đất thì đúng là phải chờ update. chính vì vậy mà những phần nào chưa có đầy đủ (có mà chưa hoàn chỉnh, chứ không phải là không có) thì tôi cũng là chưa hoàn chỉnh.
    các thứ hoàn toàn có sẵn sẽ dùng có sẵn oki tôi đồng ý với ý kiến của bạn. các game online thông thường khi đưa ra thị trường sẽ update dần dần đó là 1 hình thức câu khách ^^. bạn cũng thử tham khảo vltk đi, game của vng đó. nhìn vào cách thức vng mồi chài khách và cách thức update của vng thì bạn suy luôn ra cái game này sẽ cũng như vậy thôi.\:d/

tối qua phi long đoàn của tôi raid tử vong cốc. khó dã man mặc dù là đánh ở mức dễ nhất. thử 3 lần thì wipe hết 2 lần, một lần thì bị hết giờ. phải về bàn định lại chiến thuật, hợp đồng tác chiến, hồi đó ở bên hàn bọn nó có chiến thuật chặt chẽ rồi thấy không khó như thế này. anh em còn mới chưa quen với tác phong raid dungeon.
    tôi thấy mấy ông chơi game cứ như đi đánh trận ý. khó lắm như vào lair của game l2 chứ gì... hồi đầu vô khó không quá khó phải không, sao giờ vào như cơm bữa vậy. chẳng qua mới thì nó vậy thôi. ông mai sau cho đi làm tổng chỉ huy tác chiến cho mấy tụi con nít tập đánh trận. [-(
    game sro đi buôn hồi đầu quá khó.... gặp thief nó rượt cho chạy xoắn mông lên ý=)). có khi còn vứt hàng chạy i-|
    cũng nói luôn là game cltb game play bắt trước nhiều game online khác nên thực ra là ô hợp. chính sự tập hợp các game play khác sẽ tạo cho các chức năng của cltb không nổi bật sàn sàn như nhau. (mặc dù tại l2 pvp và pk đỉnh nhất cho đến bây giờ).

bạn hiểu sai rồi, tất cả mọi thứ đó đã hoàn toàn có sẵn trong cltb chỉ cần đủ người chơi với level phù hợp là sẽ được thưởng thức chứ không phải là chờ update gì hết. hệ thống công thành, chiếm đất thì đúng là phải chờ update. chính vì vậy mà những phần nào chưa có đầy đủ (có mà chưa hoàn chỉnh, chứ không phải là không có) thì tôi cũng là chưa hoàn chỉnh.
    các thứ hoàn toàn có sẵn sẽ dùng có sẵn oki tôi đồng ý với ý kiến của bạn. các game online thông thường khi đưa ra thị trường sẽ update dần dần đó là 1 hình thức câu khách ^^. bạn cũng thử tham khảo vltk đi, game của vng đó. nhìn vào cách thức vng mồi chài khách và cách thức update của vng thì bạn suy luôn ra cái game này sẽ cũng như vậy thôi.\:d/

Trích dẫn Gửi bởi bcsvn
    bởi vậy game cltb đâu có giải văn hóa. bó tay về cách nhận xét quest có lẽ cái nhận xét của bạn có định hướng là người ham chơi game mà không có tư duy. về quest thì cũng như đã nói ở trên không khó kể cả sro và cltb, nhưng xin lỗi 1 câu là nếu không có bảng hướng dẫn quest của các gamer đã chơi sro lâu thì tôi đố bạn làm quest nhanh được đó. bạn nói có vẻ ít hiểu biết về game sro quá. tôi choi ctlb mà làm quest oki lắm chẳng có gì là khó. mấy cai quest tính time thì bt thui giống nhau cả, cái đó không khó chỉ dựa vào kinh nghiệm chơi thôi chứ khó nỗi gì. (*) luyên thuyên
    rất tiếc với bác là thằng 9d nó đaọt giải nội dung của thằng bộ vhtt hàn quốc đấy bác ạ . tôi có post cái giải thưởng trong mấy bài trước ,có thời gian thì lục coi cái giải thưởng nó hình sáng ra sao nhé )

về đồ họa à , hay gameplay ? đồ họa thì nhìn hình tôi post thì nó ko thua sút quá xa bất cứ game 3d đâu nhé
    sao mà thua được mờ mờ ảo ảo thấy gì đâu mà thua với thắng

.gameplay thì nó đã rất hoàn chỉnh ko thể gọi là sơ khai :--
    không thể gọi là hoàn chỉnh được ? thiếu mất 3 mảnh cửu long ngọc bích !

indy21 có tham vọng trở thành ncsoft hay blizzard nhưng mà tui thấy chắc nên để cho game sau gảnh vác dùm tham vọng này thui )

ối mấy bác sro khiếp quá cơ , tuyên bố hùng hồn lung tung còn thách cả tôi nữa sợ quá đi các bác ạ . bác bcsvn chắc sắp dọn nhà ra khỏi ************ rùi , lý luận ko lại còn lên tiếng thách thức , em sợ bác ghê hihi....

à, mà tôi có nói là 9d đẹp hơn sro ko nhỉ , ly_thong post 1 tấm cltb với hiệu ứng trung bình lại đi so với sro bật max hiệu ứng mà ko biết ngượng à .

thôi tôi vào test cltb tiếp đây , có thời gian ra đây cãi tiếp với mấy bác nhá.

Trích dẫn Gửi bởi moc_uyen_thanh
    ---- tính đến giờ phút này mà vẫn còn người theo đuổi topic này thì đến 95% không còn là gamer bình thường nữa. ai cá gì chứ. uyển thanh em xin cá là: hiện giờ post bài toàn các bác gm ở hai công ty: vdc_net2e mí lị vinagame.

công nhận các bác làm pr tốt ! điều này là không phải bàn cãi. kết quả: có abc def thế nào thì anh em trong game thu cũng được dịp xem các bác chiến nhau. nâng lên hạ xuống ! làm anh em tò mò.
    bác nào có acc test thì còn đỡ, chứ ai chưa có thì cứ gọi là thèm bung người

phận em là gái: nên em cũng thích màu mè hơn; em cũng có acc cltb; nhưng mà sao em thấy nó tối thế nào ấy, chẳng đẹp, chẳng đẹp.

em vừa vote cho con đường tơ lụa rồi. nick em là: chip_xinh ạ
    em thích đi cướp nhất vừa vui vừa hồi hộp. >_< . anh em cdtl cho em vào guild với nha.
    ui gm có đầy việc phải làm vào đây pót bài làm gì...
    tui bảo rồi chơi game gì thì cứ chơi chứ đừng có so sánh=))
    thấy hay là đc...
    thì chơi game, yếu tố chính là giải trí mình thấy khoái là được rồi@-)
    chứ cứ so sánh 2 game rồi bới móc ra làm chi~:>
    nhưng công nhận là một số ý kiến~:> thật...làm anh em khó kiềm chế đc>) >)

cuộc chiến còn dài dài các bác cứ yên tâm mỗi game có 1 lợi thế riêng (em nêu 2 lợi thế cơ bản nhé ) :
    + cltb : tên hay, nội dung võ hiệp => nối bước vltk , nhưng gặp quy định 3 h thì em ko biết rõ lắm + cấu hình máy yêu cầu quá cao ( ram 384 : là loại ram 512 "se" 128 mb ra làm card màn hình mới chạy dc )

+ con đường tơ lụa : ram 256 là ok + cấu hình đẹp ( có lẽ đẹp hơn ) + có chức năng đi buôn => bị áp dụng quy chế chơi 3h/ngày=> xoay sang đi buôn là ok + tự do lựa chọn vũ khí + skill, đồ nhiều loại nhiều cấp phong phú về chủng loại, free 4ever( chỉ thu tiền thẻ bán đồ kiểu gunbough) ........ phải cái tên nghe ko hợp với dân việt cho lắm

kl: game nào mở bản chính thức tr thì game ấy thắng ko tin cứ đợi bảo dảm vinagame thúc ép game tét xong chắc tháng 9 này là ra ^^

to tt4ever : ông này thì biết cái gì mà nói chỉ thấy chơi mỗi ryl mà cũng bon chen vào topic chửi người ta ,bài viết thì từ chuối 1 quả --> chuối cả vườn .tôi đố ông tìm được bài nào của ông mà đưa ra ý kiến chính xác hoặc khen ngợi người khác dù chỉ 1 câu gửi lên đây xem (nhớ đưa link )

gửi mấy cái ông ryl < con đường tơ lụa >
    ở forum ryl các gamer bỏ ryl đi chơi game khác kìa : < game hay mà gamer lại phải chuyển qua chơi game khác >
    ryl := noob

Trang 91 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 41818990919293101 ... CuốiCuối