Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 63
    fire thì lựa chọn lineage2 vì đơn giản fire tìm được niềm vui trong game đó .

về đồ họa l2 vượt trội các game online thịnh hành hiện giờ tại vietnam, chi tiết cảnh vật , nhân vật + vũ khí rất đẹp ...

gameplay : đúng như cái tên lineage2 theo kiểu chaotic ( hỗn loạn ) ... bạn được tự do có thể hóa nhập vào 1 nhân vật mình thích , tốt hay xấu đều do bạn thể hiện ... tuy nhiên thời gian gần đây tình trạng chữi bậy + buôn bán vnd đã khiến lineage2 không còn như xưa nữa ... và đặc biệt điều fire thích khi chơi game này là nó không đơn giản , có mưu tính , craft đồ và chứ không chỉ farm mob

pvp : pvp của lineage2 theo dạng free style giống như mu ... điều này không thích hợp cho những ai chưa quen với áp lực nhiều ^^ ... và nó theo khuynh hướng mass war chứ không phải 1:1 ( tương tự như war3 = mirco , starcraft , aoe2 = marco )

quest : nhắc đến lineage2 mà không nhắc đến các quest ( nhiệm vụ ) là 1 thiếu sót lớn ... có nhiều ý kiến nói lineage2 quest chỉ có change class thì quả là sai lầm . nếu bạn chơi ở các server offical hay những server rate x1 thì bạn phải bắt buộc làm quest để tích tiền trang bị vũ khí cho mình . hệ thống quest của l2 rất đa dạng và phong phú làm cho bạn không có cảm giác nhàm chán khi chơi game này .

3 yếu tố trên cũng nói lên được phần nào của game lineage2 và đóa cũng là 1 trong những ấn tượng của fire đối với lineage2 ...

điều mong đợi hiện giờ là admin lineage2vn cố gắng fix bug để được lên c3 khám phá các vùng đất mới t_t

đây là ý kiến của em, bác nào nghe được thì xin ủng hộ, còn bác nào không thích thì xin đừng chửi, cho em xin lỗi bác đó trước.hiện giờ trên thị trường có các game sau được ưa thích: gb ,vltk ,ptv ,ryl , mufpt,ts . em xin đưa ra ý kiến:
    _ gunbuond : trước đây, có thể nói gb chiếm ngôi vị bá chủ vì nó quá dễ chơi, cấu hình máy lại thấp, không đòi hỏi người chơi phải mất nhiều thời gian vì gb mang tính giải trí rất nhiều , ai cũng có thể chơi được .đặc biệt, con gái chơi gb rất nhiều - đây chính là yếu tố thu hút con trai chơi nhiều hơn để biết được bạn chơi nữ, để có thể chứng tỏ mình thật pro` với các bạn gái.. nhưng sau khi tình trạng gb bị l.a.g , h.a.c.k , số lượng người chơi giảm rõ rệt.đồng thời, vltk ra đời , gb dần mất vị thế và bắt đầu đi xuống.
    _priston tale vn(ptv) : đây là một game khá hay , có thể nói như vậy, vì đây là 1 game nhập vai.nó khó đến mức người chơi chỉ có thể cầm điếu thuốc chứ khó có khả năng dám hút được, vì tính nhanh nhẹn trong cách xử lý tình huống của ptv đòi hỏi người chơi phải tập trung cao độ vào trò chơi, lôi thôi lơ đãng là die luôn.từ khi ptv ra đời đến nay (4 tháng hơn) chỉ mới được 2,3 chú 9x(tính tới hôm festival ptv), đủ thấy độ khó của ptv thế nào.đồng ý là game khó sẽ thu hút được người chơi , nhưng game khó quá thì làm sao mà chơi được.cái khó ở đây là mức độ tăng level của trò chơi- sẽ rất tốn thời gian để thấy được độ mạnh yếu của nhân vật.chơi mất thời gian như thế nhưng chẳng thấy bàn bạc gì về chuyện bán đồ.mà ptv thì trong nam chơi nhiều hơn ngoài bắc , muốn chơi thì phải đến các tụ điểm có ptv , chứ không phải chỗ nào cũng có ptv cho các đồng chí chơi.
    _ts : cùng là anh em với gunbound (thuộc asiasoft) , nhưng nếu điều tra thì trong 100 người được hỏi, may ra có 3-4 ngườ biết đến ts .
    _vltk : phải nói vltk ra rất đúng thời điểm, khi mà người chơi đang mất niềm tin vào gb thì vltk đột ngột nhảy vào - chiếm lĩnh thị trường.vltk cũng là 1 game không đòi hỏi cấu hình cao , tuy chơi mất thời gian nhưng cốt truyện rất hay - đây chính là điểm thu hút của vltk.tuy nhiên, sau thời kì đỉnh cao , giờ đây vltk đang xuống dốc .server thì l.a.g , lại còn đòi thu phí cao .cùng lúc đó , mufpt sắp ra, một phần lớn người chơi vltk cầm chừng, chuẩn bị ngày tái sinh của mufpt.vltk đã sang đến bên kia của con đường vinh quang.
    _ryl : 1 game online mới của việt nam net , khá hấp dẫn khi mới chơi , nhưng càng chơi càng thấy chán.gần như là bắt chiếc lineage , đồ họa lại xấu hơn,gm thì hướng dẫn từng tí một - mất hết thú của game online.
    _mu : "xưa như trái đất".đủ các thể loại mu ra đời ...dễ chơi , không đòi hỏi cấu hình cao.nhưng khi tất cả các mu lậu chuẩn bị sập tiệm , đồng thời 1 số fan của mu chơi trò khác ,mufpt sắp ra , mọi người vẫn chờ đợi một chút "ánh sáng cuối đường hầm".mọi người vẫn rất háo hức.
    túm lại, mu là vô địch,hoanh nghênh mufpt trở lại .bravooooo

chào tất cả !nói gì chứ em đây mê nhất là mu , thứ 2 là ptv còn vltk thì cho dù hay cỡ nào nhưng khi nhìn chất lượng đồ họa ,nói thật> đồ bỏ (cáo lỗi cùng các bác mê game đó nghen)
    nhưng tiếc thay trên gamespot thì lại đánh giá priston tale chỉ được 7,6 ,còn mu thì khỏi xếp hạng luôn (buồn quá ( ) .
    à ! các bác đừng so sánh việc luyện lv giữa ptv và mufpt nghen , vì ptv tuy có len lv lâu thật nhưng tới 8x trùm rồi ,còn mufpt tuy nhanh hơn nhưng đừng vội mừng vì lv mã của nó lên tới 400 > nếu so ra thì cũng như nhau thôi . thậm chí mấy cái mu "lầy" (khu em ko xài từ "lậu" mà dùng từ "lầy") cũng vậy thôi , bộ mấy bác reset 1, 2 lần là làm trùm à >"mơ" (về nhà trùm mền ngủ thì có).không biết mấy bác thấy có đúng ko

mu đang trong beta test thì làm gì có xếp hạng trên gamespot hả bạn.

Trích dẫn Gửi bởi tigonforyou
    theo mình thì chắc chắn rằng vltk kỳ tb và ts đều hay đều đòi hỏi các games thủ phải có thời gian cày và tốn khá nhiều công sức xây dựng nhân vật theo đúng ý của mình nhưng với mình thì mu có lẽ là cách xây dựng nhân vật giống mình một cách chân thật nhất . hix để khẳng định mình trong vltk quả là một điều khó nhưng trong mu có lẽ còn khó hơn, gb và ts quá nhàm rồi mình ko bàn tới. túm lại mu - king of game online
    thưa bạn, nếu nói là king of game online vn thì còn đỡ, chứ king of game online chung thì chác mu chẳng có chỗ mà đứng. thế giới có khá nhiều trò được coi là best như guild wars, world of warcraf ... :d
    còn về ý kiến của tôi, chỉ mới chơi vltk (tệ) còn lại là chơi ptv. mu, ragnarok,gb thì chưa chơi nên không đánh giá :d

Trích dẫn Gửi bởi raknarok
    thưa bạn, nếu nói là king of game online vn thì còn đỡ, chứ king of game online chung thì chác mu chẳng có chỗ mà đứng. thế giới có khá nhiều trò được coi là best như guild wars, world of warcraf ... :d
    còn về ý kiến của tôi, chỉ mới chơi vltk (tệ) còn lại là chơi ptv. mu, ragnarok,gb thì chưa chơi nên không đánh giá :d
    việt nam đã có game online lâu chưa ha bạn, thế giới có game online bao giờ thế bạn. và mình cũng nói luôn là chúng ta đang bàn về game online tại việt nam và bạn coi lại tiêu đề bài này cái nha. thân ! :-s

hay hay

đúng vậy..không có cái nào là king cả.....mà chỉ có lòng đam mê thôi,,cái nào thu hút được nhìu người chơi thì cái đó tồn tại,,,,...ok

cần 1 số thông tin mới

= nhân vật khủng nhất trong các trò chơi nhỉ (ptv...mu...ts...gb...vltk). chỉ cần so sánh các con số có lẽ sẽ hiểu rằng trò nào chơi sướng hơn.

mỗi game có cách chơi riêng, thể loại khác nhau nên sẽ ko có loại nào vượt trội hẳn, cày mu chán thì ra chơi gb :d

chán các bác wa' di mất thui .cha bác nào chơi thử trò ts cả à hic tuyệt hay chỉ phải cái nó bắt dóng tiền roai`.(t t) siêu chán

Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối