Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32

Cuộc đối đầu của game online & offline

sau khi mình đọc các topic của các gamer đã giác ngộ cách mạng :d
    điển hình : game thủ hãy vào mà xem >"< đọc để mà suy ngẫm

mình lập ra topic này để mọi người , nhất là dân nghiện game :d hãy cảnh tỉnh trước con sốt game online /

mọi người hãy giới thiệu về 1 số game offline có thể đối chọi được với làn sóng game online chúng ta hiện nay :-*

tớ thì chỉ có 4 game offline mà theo tớ nó rất hay , chơi hoài ko chán , lại giải trí tốt nữa ( chỉ là ý kiến của tớ thôi nha :d )

1. worm ( cuộc chiến của những chú sâu ) phiên bản nào cũng hay cả , như gunbow vậy đó ( ko biết viết có đúng ko )

2. dynasty warrios

3. seven kingdom

4. celtic king ( rage of war ) ..

5. the sim ( game giải trí nhẹ )

các game này tớ chơi từ hồi phát hành đến nay vẫn ko bao giờ chán cả

các bạn có game nào hay giới thiệu cho các bạn cùng biết nha :d

nếu topic này có sai quy định mong mod thông cảm :>> :>>
    vì vào gamethu thì mìn chỉ biết có mỗi vltk hà , ko vào box khác :-j

nếu muốn thảo luận thì vô bõ thảo luận tranh luận mà nói sao lại vào đại sảnh nói làm gì.còn mấy cái game bạn đưa ra chỉ là mấy cái hàng tôm tép của game offline thôi,còn thua cả mấy cái game online nữa đó

Trích dẫn Gửi bởi daqiao
    sau khi mình đọc các topic của các gamer đã giác ngộ cách mạng :d
    điển hình : game thủ hãy vào mà xem >"< đọc để mà suy ngẫm

mình lập ra topic này để mọi người , nhất là dân nghiện game :d hãy cảnh tỉnh trước con sốt game online /

mọi người hãy giới thiệu về 1 số game offline có thể đối chọi được với làn sóng game online chúng ta hiện nay :-*

tớ thì chỉ có 4 game offline mà theo tớ nó rất hay , chơi hoài ko chán , lại giải trí tốt nữa ( chỉ là ý kiến của tớ thôi nha :d )

1. worm ( cuộc chiến của những chú sâu ) phiên bản nào cũng hay cả , như gunbow vậy đó ( ko biết viết có đúng ko )

2. dynasty warrios

3. seven kingdom

4. celtic king ( rage of war ) ..

5. the sim ( game giải trí nhẹ )

các game này tớ chơi từ hồi phát hành đến nay vẫn ko bao giờ chán cả

các bạn có game nào hay giới thiệu cho các bạn cùng biết nha :d

nếu topic này có sai quy định mong mod thông cảm :>> :>>
    vì vào gamethu thì mìn chỉ biết có mỗi vltk hà , ko vào box khác :-j
    1. final fantasy
    2. warcraft
    3. starcraft
    4. doom
    tui chỉ chơi qua vài trò này thôi, à còn half life và counter strike ko biết xếp nó vào game offline đc ko :d

hi hi ^^ ... mọi người lập căn cứ, triệu tập lực lượng hòng để mọi người "giác ngộ cách mạng" thế này ... không khéo "lực lượng phản cách mạng" ào vô thì e ... lúc đó sẽ có war mất thôi (cho fate nhà ta đúng ý làm god of war ^^). mình đào hầm tránh "bom" đây ^^

game online chưa bao giờ đuợc đứng ngang hàng với game ofline bạn ơi.thế giới này là của game ofline , game online chỉ đáng làm 1 chút xíu gia vị cho món game thêm hấp dẫn thui ^___^.

Trích dẫn Gửi bởi hydragon
    1. final fantasy
    2. warcraft
    3. starcraft
    4. doom
    tui chỉ chơi qua vài trò này thôi, à còn half life và counter strike ko biết xếp nó vào game offline đc ko :d
    sao toàn game online thế này?mấy game này hiện giờ chơi online ầm ầm lại xếp nó vào game offline là sao?mọi người đều nghĩ mấy game như vltk,mu,gb mới là game online hả.xin thưa lại lần nữa với mọi người là go không phải là một thể loại game mà chỉ là một cách thức chơi game mà thôi:"chơi trực tuyến"

làm gì mà bắt bẻ ghê thế, cứ cho go là mmorpg đi, bà con ta đã quen vậy rồi.
    thực ra mấy game đó đúng là offline, ff thì chỉ ff xi mới online thui. cái mà bạn nói online là tính năng chơi online của chúng, như là chơi mạng vậy mà, đâu thể lấy phụ làm chính được, thấy chúng có thể chơi trực tuyến thì bảo là game online not offline

mọi sự so sánh đều khập khiễn
    nhất là so sánh giữa game online với game offline
    game offline: cốt truyện hay,hình ảnh đẹp,cách chơi cũng rất hay(nếu so sánh về lĩnh vực này thì game online ko thể nào bằng)
    khi ta chơi game offline cũng giống như ta đang xem một bộ phim vậy mà diễn viên chính là người chơi và bạn có hoàn thiện được vai diễn của mình ko điều đó phụ thuộc vào chính bạn
    game online: cốt truyện đơn giản,hình ảnh xấu,cách chơi đơn giảng
    nhưng tại sao nó lại có sự cuốn hút như vậy ?
    vì khi chơi game online là bạn đã tham gia một thế giới ảo nhưng với xã hội thật
    bạn có thể là 1 thằng cùi bắp chẳn ai biết tới hay là 1 đại cao thủ được mọi kính nể dù bạn chưa 1 lần nói chuyện
    trong cái xã hội đó cũng có người tốt kẻ xấu, cũng có cơ chế thị trường để bạn thõa sức kinh doanh và kèm theo ko ít kẻ lừa đảo
    đó mới là cái để go cuốn hút đến như vậy

đọc bài ko kĩ rồi, có ai so sánh g online với offline đâu. ở đây là bác lập topic thấy dạo này gamer bỏ ăn bỏ ngủ cày lv mà xao lãng mặt trận g offline nên đề nghị mọi người đưa ra danh sách các game off đỉnh để lôi kéo mấy con trâu về cày ruộng offline vài bữa giải sầu )

Trích dẫn Gửi bởi gamai
    sao toàn game online thế này?mấy game này hiện giờ chơi online ầm ầm lại xếp nó vào game offline là sao?mọi người đều nghĩ mấy game như vltk,mu,gb mới là game online hả.xin thưa lại lần nữa với mọi người là go không phải là một thể loại game mà chỉ là một cách thức chơi game mà thôi:"chơi trực tuyến"
    cái nào online vậy bác, ff thì trừ cái ffxi ra còn lại toàn offline trên hệ máy ps và ps2
    còn warcraft 3 khác world of warcraft à
    doom và starcraft thì tui chưa thấy ai chơi online cả, chỉ tui với :d

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối