Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 32
    online & offline so sánh í hí hí ... định nói nhưng thôi phải để cho có war )
    tôm tép :-? the sim ,dynasty warrios í hí hí )

mọi người hãy giới thiệu về 1 số game offline có thể đối chọi được với làn sóng game online chúng ta hiện nay
    game off cần gì phải đối với chọi xưa nay nó luôn đứng trên -___-

da chắc ít chơi game online wá hả mà đòi so online với offline ^^

the sims thì ... khỏi chê rồi ^_^ . mình đề cử thêm mấy game off là ....

1. dòng fire emblem (nhất là fe4), super robot wars alpha 3, hay rome total war.

2. silent hill hay fatal frame (^^ chơi lúc khuya và nhớ tắt đèn :-? , nếu có tai nghe thì càng tốt :d )

3. metal gear solid (chơi game + xem phim hành động)

4. tomb raider. (rừng núi bao la, hầm mộ bí ẩn ^^)

nếu bạn nào thích cưỡi ngựa phiêu lưu tìm boss thì nên 1 lần thử qua shadow of collosus \:d/ , bảo đảm "chít" liền )

nếu bạn nào thích làm hiệp sĩ cưỡi rồng bay lượng, chiến đấu thì cũng nên thử qua drakengard 1, hay 2 l-)

game off nói hết game đỉnh của nó thì có mà @-) thôi nói game mình thix thôi ^^
    rpg đầu tiên phải nói đến hí hí ff, fallout,diablo,shin ........cái này chơi nhiều thix cũng nhiều thôi cứ mấy thằng nổi cho lên ^^

kinh di ko nhiêu có 3 anh thix nhất silent hill ,fatal frame và ko thể ko nói đến resident evil

chiên thuật wc3 này sc này ôi nói chung là nhiều ^^

action thì dmc,ng,gof và nhiều nhiều nữa )))

stealth nói đến cái này thì ko biết nhiều nhưng có 2 game nổi nhất là tenchu và metal gear solid nổi tiếng là bộ mặt của bộ máy ps ^^

nói chung hết là nhiều nói ko hết ^^

dòng game gta cũng rất hay, sao ko ai đề cập nhỉ, chúng đều được gamespot đánh giá trên 9 điểm hết, cách chơi tự do, nhiệm vụ làm y như phim xhd ) mỗi tội bạo lực hehe
    game tuy cũ nhưng quá hay : commandos 2 và 3, mặc dù chơi khó nhưng mỗi lần hoàn thành là sướng điên được.
    thể thao thì dòng we trên ps2 thực sự là đỉnh, cá nhân tui thấy hay hơn fifa nhìu, có điều khi qua vn thì nó lộn xộn quá, ra tiệm toàn thấy siêu sao mấy chục thôi, ko hiểu là bản thứ 8 hay 9 nữa :d

Trích dẫn Gửi bởi angelfallen
    go về chi phí đầu tư cũng ko = gof nốt)
    câu này sai. mmorpg yêu cầu vốn đầu tư ban đầu ít nhất là gấp 10 - 20 lần một game theo kiểu cổ điển.

do đâu? phát triển 1 game online phức tạp hơn do đó yêu cầu khả năng của các developer cao hơn nhiều so với phát triển một game dạng thông thường.

game online đòi hỏi ngay từ giờ phút đầu phải có một hệ thống server bảo đảm cho nhiều ngàn người có thể log in cùng một lúc. điều này đòi hỏi server hardware và network backbone phải mạnh mà cả 2 cái này là tiền không.

game online đòi hỏi phải có 1 đội ngũ bảo trì thường xuyên (bao gồm kỹ sư và gm) trong quá trình hoạt động, không giống như game thông thường, bán ra là xong.

càng đọc càng thấy tức cười, gameonline thì từ này có, gameoffline?? ý là game không thể nào chơi qua net à? ) vậy cái warcraft3 vẫn chơi với nhau qua battlenet thì sao?? vn thì chả có ai host cả thì làm gì các bạn biết starcraft server chơi hay không?? bạn bán cs với doom chỉ biết bắn với bot thui à???
    đại khái là dân vn ta xài đồ cdkey lậu thì làm gì biết được mấy cái nì...
    trừ mấy cái game "click and play", game xây dựng,game quản lý bóng đá... người ta còn xây dựng website để fan post thành tích mình lên so kè nhau nữa là.
    mấy cái game 3d shooter tatical thì 1 mình thì làm sao chơi "hay" được???
    thế giới đã tiến lên "toàn cầu hóa" rùi thì đã là gamer thì cũng không ngoại lệ.

đọc cái bài của angelfallen thì tôi càng thấy bạn thiếu hiểu biết về gameonline dữ dội...
    những game mu mà bạn nói thì nó có cách đâu 8-9 năm rồi đấy...
    bạn bảo game online chỉ bùng nổ ở châu á, còn âu mỹ thì không có... "tếu thật" xin thưa, so về chơi game châu á thua xa tụi trung âu với bắc âu lắm lắm (họa mai có thằng hàn quốc là sánh ngang chứ không hơn nỗi). điển hình là dân thụy điển, và dân đức. do cách sống khác nhau nên sở thích của đông-tây vẫn chưa hợp nhau, ta mang nặng tư tưởng "khổng" nên vẫn là game anh hùng, kiếm cung, trừ gian hành hiệp, còn tây thì game tụi nó có rất nhiều thứ theo kiểu mystic, huyền bí, súng ống, không đề cao cá nhân, tập thể là chính. đừng nói game online cấu hình nhẹ... thử wow hay anarchy rồi nói tôi nghe... đừng phát biễu linh tinh, lần sau tìm hiễu cho chính xác rồi mới phát biễu cho đúng.

một sự so sánh khập khiển được bắt đầu từ người lập topic .

mình xin định nghĩa cho các bạn gameonline và gameoffline là gì

game online là game chơi trực tuyến

gameoffline là game chơi không qua kết nối internet ( không trực tuyến )

================

gameoffline bao gồm : warcraft iii , starcraft iii ,final fantasy , couterstrike , diablo ii , mu ( offline ) , wow ( offline ) , vltk ( offline ) ...

gameonline bao gồm : warcraft iii , starcraft iii , final fantasy , counterstrike , diablo ii , mu , wow , vltk ...

================

các bạn có nhận ra được khác biệt gì từ các game trên ?

================

không có gì cả .chúng đều là những game giống nhau từ trên xuống dưới theo thứ tự .

==========================================

xin quay lại chủ đề chính

cái các bạn đang nói là mmorpgs . game nhập vai trực tuyến như vltk , mu , wow , lineii , ptv là những game phát triển lên từ diablo ii

mình tuy không phải là người chơi game mmorpgs và cũng không thích chơi ( tuy có thử qua nhiều game ) nhưng có một số lời ý kiến như sau .

=================

mọi người thường cha rằng mmorpgs không có nội dung , cốt truyện rõ ràng và chỉ cần cày nhiều .chơi nó là đốt thời gian và tiền bạc .nhưng các bạn phải tự hỏi mình chơi mmorpgs theo dạng nào .

nếu bạn chơi vì thư giãn thì điều bạn muốn đạt tới là thư giãn , tìm bạn bè .

nếu bạn chơi vì ganh đua , chứng tỏ mình . bạn sẽ chẳng được gì và không mang lại lợi ích gì mà còn làm cho mọi người nghĩ xấu về game

++++ một lý do nữa là để học hỏi , thư giãn và chứng tỏ mình .

tôi xin kể một câu chuyện đã làm thay đổi ý nghĩ của tôi về mmorpgs :

đó là khi anh tôi download trò mu online vn về chơi .

ban đầu tôi cũng không thích lắm khi bị anh tôi chiếm máy và chơi loại game mà tôi không thích .

nhưng càng xem anh tôi chơi , tôi nhận thấy quan niệm về gameonline nói chung và mmorpgs nói riêng đã thay đổi .

để mạnh lên , không đơn giản là bạn cày nhiều , có guild mạnh .

điều quan trọng là bạn phải biết tìm tòi , học hỏi , nghiên cứu .

______ để chiến thắng chaos castle ( qui định level ) .thì bạn phải tìm kiếm đồ mạnh , lựa chọn hợp lý các loại vũ khí .và điều đặc biệt là có kỹ thuật tránh né và hiểu được tình hình chaos castle .

khi exp nhân 10 , bạn không thể giết quá nhiều quá vật vì nó sẽ dễ dàng làm bạn tăng level >>>> phải luyện lại nhân vật .

dark lord mặc đồ mạnh chưa chắc đã chiến thắng >>>> vì khi quái vật và nhân vật chết bị nổ .bạn có thể bi văng ra khỏi chaos castle và nhường phần thắng cho người khác .anh tôi đã 4 lần thắng nhờ cách đó .đối phương là dark lord ( còn 3 người ) hắn quay sang đánh tên kia >>> nổ chết

______ để trở thành người giàu có trong mu và các game mmorpgs khác .không phải bạn mạnh , đi săn đồ và bán đồ >>> nhiều tiền .

cách đó không có gì gọi là hay .điều quan trọng bạn nắm được tình hình thị trường ( giá bless ,tỷ lệ rớt tiền khi nhân 10 , giá đồ ).anh tôi chỉ chơi hơn 1 tháng (chưa lâu ) và từ tay trắng mà hiện nay đã sở hữu một lượng tài sản ( không nhiều ) khoảng 30 bless và hơn 100 triệu

==============================

tóm lại , mình chỉ muốn nói một chút như thế để các bạn hiểu hơn về game mmorpgs ( cái game mà ngày trước mình ghét ) là :

bạn là một sinh viên hoặc một học sinh .và sau này bạn có thể trở thành một nhà lãnh đạo , nhà kinh tế hoặc đơn thuần là một người có nghề nghiệp bình thường . bạn có chắc rằng bạn có đủ kiến thức để đối đầu với những khó khăn từ nghề nghiệp của mình .

vậy tại sao bạn không thử thực hiện những điều đó từ mmorpgs ?

bạn sẽ trở thành một người cầm quân công thành ?một lãnh đạo guild hùng mạnh ? hoặc là một gian thương tài ba và "giàu sụ" ?

bạn sẽ làm gì khi bạn đọc bài viết của tôi ?

=====================

cảm ơn đã đọc bài viết của mình .

sao các bạn lại có thể biệt lập nền tảng của game online là game offline

tui nói thật với thật với các bạn là ' game offline chính là cha của game online ' mà sao các bạn lại 'tôn con lại chê cha ' đâu ra cái tư tưởng như vậy thế nhỉ >p . để chứng minh cho các bạn thấy được luận điểm trên :
    theo các bạn thì mu online vn and nước ngoài lấy bản quyền webzen, vltk, ryl , ptv .... cũng đều là con và do diablo mà ra do lấy cốt truyện chính từ đấy rồi thêm mắm thêm muối và lại trở thành 1 món ăn game online khá hấp dẫn . tui xin lấy ví dụ cụ thể : mu online vn lấy con elf ( tiên nữ ) và acher của ptv và atlanta , magiccan, priestess đều bắt nguồn từ dibablo mà ra .
    có bạn lại cho rằng game offline ko hay hoặc quá tệ ko hề bằng game online
    thì bạn đó nói sai . bạn dám nói rằng game thesim là ko thành công ko ?
    wow ko thành công ko , diablo là ko thành công ko ? .các bạn nên nhớ lại đi trước năm 2002 khi game online mu được chính thức cho ra chơi thử nghiệm thì các bạn lấy game nào để mua vui và thư giản chính các bạn tìm đến các game offline như diablo ,wow ,starcaft .... ở các tiệm internet cafe để thi thố chiến thuật và rèn luyện kỹ năng (skill) .cho đến khi các bạn thấy ko cần nữa thì ok vứt thùng rác cái game offline chết tiệt đó đi thì quá nhẫn tâm với game offline . ở quận tui lại có nhiều tiệm internet cafe chung thành với các game như diablo , thesim ....
    tui xin nhắc lại cho các bạn 1 lần nửa cuộc đời và sự phát triễn của game offline ko bị tàn mà nó vẫn trường tồn mãi mãi theo thời gian

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối