Kết quả 1 đến 2 của 2

Guild Wars(GW), Phân tích điểm mạnh và yếu

nhân dịp vinagame cũng sắp bán box guild wars (gw) ở vn ( bán box chứ ko phải phát hành nhé ) + ở ************ chưa có bài nào bàn về gw, tui xin dc có bài giới thiệu về gw. là 1 người chơi cũng dc khá là lâu, tui cũng có dc chút kiến thức về gw, nhưng nếu có gì sai sót xin bà con đừng chừi tui noob mà tợi nghiệp.

mạnh
    1/ graphic + âm thanh ---> quá tuyệt
    2/ các trận chiến cần tính đồng đội cực cao, ko phải có item xịn là thắng đâu (vì item trò này chì số thấp lắm). còn lv thì ko dc tính trong pvp vì thằng nào vô ârena cũng lv 20 (max) cả :d
    3/ko bị mất exp + rớt item khi chết ( chỉ có cái gọi là death penalty , bạn bì trừ hp tạm thời tùy theo số lần chết, - 60 % hp la max ) ---> ko stress :d
    4/ mision + quest hay, khó ,trí tuệ, mang tính tìm tòi cao . ko chịu suy nghĩ thì khỏi di típ .
    5/ item rớt nhiều lắm, ko phài nhức đầu
    6/ chỉ có 20 lv thôi, nên hơn nhau ở cái đầu cả thôi. ai khoái cày lv để hơn người khác, tui khuyên đừng chơi game này :d

yếu

1/ nói chung điểm yếu lớn nhất là ko lập shop dc. muốn bán là phải đứng rao bán thôi. cái này là cái tui bực nhất . mình có quá trời item best, kho chật cứng mà ko cách gì bán dc

2/ hệ thống pvp hơi ít nguời

nếu bạn đánh ở team arena ( dc chọn đồng đội) thì mỗi phe (party) cũng chỉ có 4 người thôi --> 8 người 1 trận chiến ---> hơi thiếu lửa. nếu ở hero ascent thì 8 người 1 party.

nếu bạn đánh guild vs guild ( guild = clan đó), thì 8 người 1 party thôi, mỗi phe giữ guild hall của mình ( 1 loại thành nhỏ, gọi là tư dinh thì chình xác hơn)
    nếu bạn đánh alliance battle (gọi là "trận chiến giữa các liên minh", gw faction mới có) thì nhiều người hơn nhiều, nhưng cũng ko nảy lửa như siege thành trong l2.

nếu bạn ghét 1 thằng nào, thì bạn cũng ko thể thanh toán nó dc vì chỉ co thể đánh lộn trong arena thôi. nó ko chịu vô thì ... pó tay, mà có giết nó trong arena cũng ko để làm gì cả ví ko rớt item + mất exp :d

3/ max mọi thứ hơi nhanh ( lv , item, khám phá hết bản đồ ... )

4/ mỗi lần bạn đi ra khỏi city là bạn vô 1 thế giới riêng, ai party chung mới vô chung dc. hơi buồn

5/ city ko được nhộn nhịp vì gw nó chia 1 cái city ra nhiều district ( quận), quận = cũng là city đó, nhưng nằm ở thế giới khác)

6/ skill đánh ko trau chuốt, mạnh mẽ như l2

7/ ko có ngựa, phài chạy bộ

nên hơn nhau ở cái đầu cả thôi
    chính xác đó :d gw là game mà các gamer hơn nhau ở cái đầu, vô số cái đầu quái kiệt trên khắp thế giới đã sáng tạo ra những kiểu build và teamwork siêu chuối t_t
    hay là ở chỗ đó :d, hay hơn nữa là ở chỗ một người giỏi chưa làm được gì mà phải cả guild mạnh mới làm nên chuyện. một leader giỏi + các mem giỏi mới tạo nên công danh để "nghìn thu" ^^, tôi phục nhất là zpzg của bọn hàn, hồi xem chúng nó đánh, mỗi cá nhân của nó thừa sức làm chủ một guild khác >.<
    bạn là một người vô danh tiểu tốt hay là một thiên tài ? thử với gws xem biết đâu ngày mai sẽ có một kiểu build mang tên bạn