Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Câu hỏi khó trả lời

xin các anh các chị pro giải thích cho em được tường tận
    1.game online ( os không phải ps) có kết thúc không ? qua một thời gian nếu game online đó kết thúc thì game thủ được gì và mất gì sau một thời gian đóng phí và đồ vật giá trị của bản thân mất hết giá trị ( do có ai chơi được nữa đâu ) #-o
    2.nếu tp mình đang ở không có nơi nào bán thẻ ( thẻ chơi game ptv chẳng hạn - cái này chắc sắp có rồi nên em hỏi luôn ) thì còn cách nào để mua thẻ được nữa không? ^^ cách này phải khả thi một chút .
    3.khi game thủ chơi game của một công ty nhất định được một lv cao ( như chơi ptv của fpt chẳng hạn ) rồi chán không muốn chơi nữa . trong thời gian này công ty đó vừa mua bản quyền một trò chơi khác ( mu chẳng hạn ) .
    vấn đề phát sinh ở đây, khi game thủ đó muốn chuyển từ trò mình đang chơi sang trò mới của công ty đó thì có được hưởng một chế độ ưu đãi nào không ?( vì đã đóng góp cho công ty đó ở trò chơi cũ - tất nhiên chíap dụng ở lv cao , 8x chẳng hạn.

xin các anh các chị đọc kĩ rồi trả lời chính xác cho em . em xin cảm ơn nhiều. =d>

Trích dẫn Gửi bởi okitashoshi
    xin các anh các chị pro giải thích cho em được tường tận
    1.game online ( os không phải ps) có kết thúc không ? qua một thời gian nếu game online đó kết thúc thì game thủ được gì và mất gì sau một thời gian đóng phí và đồ vật giá trị của bản thân mất hết giá trị ( do có ai chơi được nữa đâu ) #-o
    hầu như là ko có kết thúc, khi nào mà bạn phiêu lưu hết cái thế giới của nó, bạn có thể xem như mình hoàn thành trò chơi. thực ra đến lúc khám phá hết game, ko cần game phải chỉ ra cho bạn là bạn đã hoàn thành trò chơi mà bạn phải tự hiểu rằng mình đã hoàn thành trò chơi. bạn gia nhập vào cái thế giới game online (chính xác hơn là mmorpg), tức là bạn đã tham gia vào một xã hội ảo, chứ ko đơn thuần chỉ là bối cảnh trong game nữa. những người tham gia vào xã hội đó là những con người thật, chứ ko phải những nhân vật do máy điều khiển sắp đặt sẵn theo một câu chuyện. trong xã hội đó thì bạn ko bị phụ thuộc vào cốt truyện bị sắp đặt sẵn như game offline, mà chính cái xã hội ảo đó nó tự vận động theo cách mà nó muốn. bạn có bao giờ thấy xã hội thật (ngoài đời) của mình bị kết thúc chưa, hay nó cứ tiếp tục phát triển mãi. xã hội trong game online cũng vậy, nó chỉ kết thúc khi nào mà ko còn được người chơi ủng hộ vì lỗi thời.

3.khi game thủ chơi game của một công ty nhất định được một lv cao ( như chơi ptv của fpt chẳng hạn ) rồi chán không muốn chơi nữa . trong thời gian này công ty đó vừa mua bản quyền một trò chơi khác ( mu chẳng hạn ) .
    vấn đề phát sinh ở đây, khi game thủ đó muốn chuyển từ trò mình đang chơi sang trò mới của công ty đó thì có được hưởng một chế độ ưu đãi nào không ?( vì đã đóng góp cho công ty đó ở trò chơi cũ - tất nhiên chíap dụng ở lv cao , 8x chẳng hạn.
    cái này bạn thử hỏi họ xem. nhưng mình nghĩ là ko có đâu, vì game nào ra game đó, đâu thể đem ra qui chiếu như thế được. 2 game là hoàn toàn khác biệt nhau, giống như bạn chơi game của cty này thì làm sao mà chuyển sang game của cty khác với nhân vật cấp độ cao của game mới được.

xin các anh các chị đọc kĩ rồi trả lời chính xác cho em . em xin cảm ơn nhiều. =d>[/quote]

vấn đề bán thẻ của bạn khá hay :

hiện tại đã xuất hiện hình thức bán thẻ như sau :
    _ bạn chuyển tiền cho người nhận thông qua bưu điện hoặc tài khoản ngân hàng. người bên kia sẽ cào lớp tráng bạc của thẻ có mệnh giá tương đương với bạn đẵ mua và gửi số code (số pin ) sang cho bạn thông qua mail hoặc chat theo thoả thuận.
    với hình thức này thì bạn nên chọn trả qua atm vì giao dịch nhanh , sáng gởi là trưa bạn có thể nạp thẻ rồi.
    ưu điểm : nhanh , gọn
    khuyết : cần 1 sự tin tưởng và chỉ nên mua ở các tay có tiếng là chơi đẹp

_ trao đổi hàng có giá trị , bạn là gamer đúng ko ? tại sao bạn không cày tiền đi và bán lại cho 1 gamer khác , bạn có thể bán lấy lời bằng vnđ , vậy tại sao bạn ko kêu người mua tiền của bạn đi mua 1 cái thẻ và chuyển số pin cho bạn.
    với hình thức này thì bạn hoàn toàn không còn lo lắng vì tiền đâu mà chơi , bạn chơi lúc đầu thường được free , vậy thì tranh thủ mà cày đi ^_^
    ưu điểm : nhanh , gọn
    khuyết : cần 1 sự tin tưởng và chỉ nên mua ở các tay có tiếng là chơi đẹp

cảm ơn mod nhiều
    về vấn đề mua thẻ , liệu fpt có thể lảm " một người được tin tưởng" cho gamer gửi tiền đến được không , và nên áp dụng cho hình thức gửi qua máy atm để tránh phiền phức như thất lạc thư từ khi gửi qua bưu điện. ptv sắp thu phí rồi mà ở bmt hầu như không có quán nào cài ptv cả nên chắc không bán thẻ , em phải chơi ở nhà mà em lại không quen ai đáng tin tưởng hết .

bạn cứ yên tâm vì mọi yêu cầu của bạn đều được phía công ty fpt xem xét và cố gắng thực hiện ở một mức độ tốt nhất có thể có.
    hiện tại có nhiều tin tức ngoài lề cho rằng ptv sắp thu phí, các bạn vui lòng đừng nghe theo , hãy tin tưởng vào thông tin có trên website www.ptv.com.vn.

riêng về vấn đề thẻ thì còn 1 cách khác rất hay
    _ thu tiền qua hệ thống nhắn tin điện thoại di động. đây là một mô hình mới nhưng có thể áp dụng được.
    vd : bạn cần đóng tiền cho ptv và bạn có đtdd ? tại sao không nhắn tin nhỉ ? theo thoả thuận giữ 2 công ty với nhau, tài khoản đtdd của bạn sẽ bị trừ ngay 1 số tiền tương đương với giá trị thẻ và tất nhiên là tài khoản ptv của bạn được nạp thêm.
    ưu điểm : tiện lợi , không cần ra khỏi nhà vào lúc 3h sáng để mua thêm thẻ
    khuyết điểm : sẽ có chi phí phát sinh , chẳng hạn thêm tiền nhắn tin , thêm phí chuyển khoản.

phương pháp trên thật tiện lợi đối với ai có " con dế " để xài , còn những ai không có đtdđ thì có thể xài dịch vụ nhắn tin qua điện thoại bàn được không ?
    còn về ptv tại sao chưa thu phí nhỉ , em rất mong bqt mau mau thu phí để em được phục vụ tốt hơn , loại bớt những phần tử chơi ptv để phá rối , gm đỡ mệt hơn ....vv.vv
    mong fpt ( và các công ty khác ) xem xét bán thẻ bằng nhiều hình thức khác nhau để gamer như em đỡ khổ ^^

nhắn anh wizard1710

Trích dẫn Gửi bởi wizard1710
    cái này bạn thử hỏi họ xem. nhưng mình nghĩ là ko có đâu, vì game nào ra game đó, đâu thể đem ra qui chiếu như thế được. 2 game là hoàn toàn khác biệt nhau, giống như bạn chơi game của cty này thì làm sao mà chuyển sang game của cty khác với nhân vật cấp độ cao của game mới được.

xin các anh các chị đọc kĩ rồi trả lời chính xác cho em . em xin cảm ơn nhiều. =d>
    [/quote]

cái này em hỏi vì thấy vasc có ưu đãi thưởng tiền đối với những ai chơi mu vnn của họ mà chuyển sang ryl hồi ob hay cb gì gì đó .
    em không biết khi em đang chơi ptv ( được 8x - ví dụ vậy thôi ) mà muốn chuyển sang mu ( em không biết fpt có cho chuyển không nữa) thì có được ưu đãi thưởng một ít tiền khi mới bắt đầu không . #:-s

cái này em hỏi vì thấy vasc có ưu đãi thưởng tiền đối với những ai chơi mu vnn của họ mà chuyển sang ryl hồi ob hay cb gì gì đó .
    [/quote]

bạn ơi coi chừng bị lừa đó , ngày xưa nó tuyên bố như thế , nhưng rồi có được gì đâu , nó tuyên bố kiểu đó cho người ta thấy nó biết quan tâm gamer nhưng mà nó không thực hiện thì cũng chả ai nói gì nó cả.

trời tụi mó làm ăn lừa gạt thế à , em nghe nói vasc làm ăn rất dở nhưng không ngờ nó lại thế . đáng tiếc thật

Trích dẫn Gửi bởi okitashoshi
    trời tụi mó làm ăn lừa gạt thế à , em nghe nói vasc làm ăn rất dở nhưng không ngờ nó lại thế . đáng tiếc thật
    tùy vào thôi ông bạn ơi! nếu vasc nó làm ăn rất dở thật 100% thì đã die từ lâu rồi! không bảo vệ vasc nhưng khách quan để nhận xét! như fpt đó! cũng bị ca thán nhiều!(ra các diễn đàn khác khắc biết) nhưng lại cũng nhiều người khen [-( . như tôi chỉ thích dùng mạng do fpt cung cấp!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối