Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 63
    Trích dẫn Gửi bởi viethunter
    tôi không hiểu được 1 số người bỏ ra hang trăm nghìn để chơi game,mà trong khi đó thu phi chỉ mất 80k/tháng lại than là sao nữa
    hàng trăm nghìn thì không ai tiếc cả, bởi vì mình còn quản lý được túi tiền của mình, còn tiền thì chơi hết tiền thì thôi. có phải khi nào cũng ngồi lỳ chơi điện tử đâu, còn bao nhiêu việc phải làm đấy chứ. khi đầu tư vào một cái gi đó mà không tính toán===>=)) bỏ ra 10k cũng tiếc

chơi game hiện đại hại tiền trả co ích lợi gi nhiều
    bù lại nó giúp cho chúng ta thoải mái thư giãn đầu óc
    các bạn hãy chơi game hợp lý nha
    hết tiền chơi game người yêu anh cũng chán (hết tiền thì còn dám dẫn người yêu đi đau nữa)

Trích dẫn Gửi bởi diepk4b4
    chơi game hiện đại hại tiền trả co ích lợi gi nhiều
    bù lại nó giúp cho chúng ta thoải mái thư giãn đầu óc
    các bạn hãy chơi game hợp lý nha
    hết tiền chơi game người yêu anh cũng chán (hết tiền thì còn dám dẫn người yêu đi đau nữa)
    hay đồng ý nhưng đã là gamer thực thụ thì :-w #-o chậc nh71c đầu đây chàng ngồi từ sáng đến chiều từ chiều đến sáng mà vẫn chả si nhê gì =)) =))

đã là gamer thực thụ thì :-w #-o chậc nh71c đầu đây chàng ngồi từ sáng đến chiều từ chiều đến sáng mà vẫn chả si nhê gì =)) =))
    thế là gamer thực thụ sao ? tui ko nghĩ vậy, gamer thực thụ phải biết điều chỉnh thời gian chơi game và các thời gian cho cuộc sống 1 cách hợp lý, ngồi cả ngày thế chỉ là có cuộc sống an nhàn, có nhiều thời gian cho game quá (?!) hoặc chưa biết điều chỉnh thời gian hợp lý ( th này nên cân nhắc lại, vì rất ảnh hưởng đến việc học tập, đa số gamer còn là hs, sv ), còn những người mà chơi game là công việc thực thụ thì ko nói ( như làm công tác quản lý, thiết kế, lập trình, ... ngày xưa mình cũng mong đc làm việc như họ, sướng thật, nhưng ko có đk, đành làm người chơi nhiệt tình cho họ có việc làm thui :d )

nói chung làm gm phải là người đã chơi qua các trò chơi, phải có những tìm tòi hiểu biết về games. đừng mang mấy bác học hành trên sách vở nhưng chẳng có tý gì thực tế chán lắm. tiêu biểu mấy bác gm của việt nam xử lý và quản lý chán lắm

tôi nói thật, vào mấy cái diễn đàn ptv hay mu các bố kêu tiền phí mắc quá trời. tôi thấy từ 100k/tháng đổ về là số tiền hợp lý rồi. kô có tiền thì đừng có mà chơi nữa, chơi game pc thôi và tập trung vào mà học hành. mấy đứa đi học thì chơi ít thôi, cứ la ối ầm ĩ.

thu phí cũng là 1 cách giảm số người chơi đi, phục huynh khỏi kêu ca.

Trích dẫn Gửi bởi bowow
    tôi nói thật, vào mấy cái diễn đàn ptv hay mu các bố kêu tiền phí mắc quá trời. tôi thấy từ 100k/tháng đổ về là số tiền hợp lý rồi. kô có tiền thì đừng có mà chơi nữa, chơi game pc thôi và tập trung vào mà học hành. mấy đứa đi học thì chơi ít thôi, cứ la ối ầm ĩ.
    thu phí cũng là 1 cách giảm số người chơi đi, phục huynh khỏi kêu ca.
    bạn nói thì hay lắm nhưng mà ko biết suy nghĩ đa số các gamer toàn là hs+sv thì đóng phí cho 1 game càng cao thì họ càng ko thích bởi vì họ ko có khả năng chi trả 1 lần 1 số tiền đó được.
    ngoài ra các nhà phát hành bị thất thu 1 số lớn hehe.tại sao ko thu phí thấp dưới 50k để lấy số lượng nhỉ ?

hix nói chung thu phí việt nam là wá nha khi mà dòng game vừa mmới nổi lên.

game online hay thì hay nhưng mấy bác có để ý hình thức gameonline việt wá đơn điệu không chủ yếu chỉ đi đánh và đánh không ai thích chơi game tìm hiểu game. họ chơi game mà xếp theo cấp bậc "tao lv cao hơn" thì nói chi bạn làm dc tôi cũng làm dc ok?

nói chung muốn chơi nhanh gameonline rất dể thứ 1 cần trang bị thứ 2 cần vài yếu tố hộ trợ (như l2 khi luyện cần buff mp cho magic buff singer hay dance cho chiến binh thế thôi) luyện tôi luyện nhanh k khó cái khó là lấy và biết dc nội dung bố cục hay nét riêng trong game như thanh công cụ ứng dụng vv,...

chơi gameonline 24/24 k hẳn là gamer vì sao?

1/ bạn chơi kiểu đó là đua lv
    2/ chơi theo kiểu giải trí tức là vào mầy giết thì tao giết vv...

nói chung đa số những ng luyện ngày luyện đêm toàn là dân tay mơ k biết tìm tòi và khám phá game

(đúng với đa số game thủ chơi game việt hóa, họ chỉ chú trong luyện còn tiếng việt họ chơi vì nó giúp họ dể tìm mua và rao bán.

còn gamer chơi game nước ngoài thì đa số muốn tìm tòi tò mò. công nhận gamer việt nam nhiều họ chơi sv nơớc ngoài và nói luôn tiếng nước ngoài phải nói là rất vui đó.)

tôi thì tôi không thấy hứng thú với mấy game online nữa gamer giờ không ai đáng tin hết toàn là lừa lọc không?(ngay cả tôi) nói chung dân chơi game việt nam toàn là dân cơ hội k tin mấy bác vào l2 hay ptv thấy lừa trắng trợn luôn.

Trích dẫn Gửi bởi bowow
    cứ thu theo đúng mức sàn, ai kô chịu được thì thôi. tôi cá bọn nào mê game thì mức phí dược 100k/ tháng kô nhằm nhò gì cả. còn nếu số tiền này quá lớn với mọi người thì đúng là nghỉ chơi game đi.

các bé đi học tập trung vào học, để các anh chị, các cô chú đi làm giải trí! nếu muốn chơi game, mua cái đĩa độ 10k về chơi mấy tháng kô hết. vừa giúp cho game pc có lối sống vừa kô mất quá nhiều thời gian cho học tập!
    hết ý!
    cái này hay nè! tôi tán thành bowow 1 phiếu
    tôi cũng chẳng thích thấy cảnh lên diễn đàn than thở hs - sv sao có tiền đóng này nọ các thứ, ai cũng có quyền giải trí, nhưng giải trí thì phải làm sao phù hợp với mình, nếu người ta thu phí mắc quá=>ko phù hợp, a lê hấp mời kiếm game free chơi, thiếu gì mà lo. còn bảo mê game, nhưng ko có tiền đóng, hô hô, thế có ai đi làm ko ăn lương ko mà đòi người ta cung cấp free.
    không phải ai đóng phí cũng là pro, là giàu có; cũng ko phải ko đóng phí là nghèo, là amateur, là hs-sv... người nào cảm thấy mức phí thích hợp với mình thì đóng phí và tiếp tục chơi, ko thấy thích hợp, chuyển cái khác, đừng đòi hỏi người ta làm cái này cái khác cho mình vì mình là hs-sv (nhiệm vụ chính của hs-sv là cái gì chắc mọi người biết rồi, khỏi nói thêm).

chí lý! tôi mới lập thêm 1 topic anh em ta vào tiếp các em đi, tiếp tất cả những em bé nào kêu ca vấn đề thu phí lùa hết vào đây! tiếp chuyện bạn nghe đài!

mấy bố gm suốt ngày như làm da đen cho tụi này, nó nói sợ nó! vớ vẩn hết! anh em ta phải tranh luận cho ra vấn đề với bọn này mới được! free muôn năm! mời mấy em bé còn đi học mà bon chen chơi game vào bàn với bọn anh cho vui

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối