Kết quả 1 đến 6 của 6

vậy cũng lập topic .game vn ko phải ko có mà là ko có bán ko có ra mắt mọi người hoặc mọi người ko biết tới hoặc tác giả ko cho chúng ta biết .

thử hỏi nhé .một game làm ra .

1) gamer có chơi ko khi game nước ngoài rất nhiều và chắc chắn sẽ hay hơn.

2) doanh thu sẽ có cao ko khi đầu tư công quá trời mà thu lại số tiền ít ỏi ?

3) bản quyền .ai bảo vệ game cho nhà phát triển

gameonline thì sắp tới fpt sẽ cho ra mắt một game sơn tinh thủy tinh gì đó ko rõ .hình như box dưới có nói rồi

vd nhé:
    hôm nọ ra hàng đĩa mua game về chơi tại nhà
    các game ngoại khác đều hết sạch đĩa đều phải đợi copy từ máy chủ ra
    còn khi lần đến hàng đĩa bày game vn thì chỉ có vài trò đĩa chất đống cũng ko ai mua cho để mọc rêu

quảng bá của mình nhạt thếch! làm game cứ như đi ăn trộm cứ lén la lén lút/ mấy thằng làm game kô coi trọng marketing thì cũng vứt, gamer nó chơi đa phần sẽ vì tòm mò, nó cũng có game ruột của nó rồi. mà các hàng game gì nó đã cài, chỉ có các ông ở nhà mới down thử. hàng game nó cần kinh doanh, khi lượng khách yêu cầu ít chả dại gì nó cài cho chật ổ!

game nào chẳng được, miễn là thiết kế đẹp mắt, phù hợp với thị hiếu, cốt truyện hấp dẫn là chơi tuốt, chỉ có điều các đại gia và các nhân tài đất việt ko chịu phát huy sức mạnh thôi, các cuộc thi "trí tuệ việt nam" thấy trao thưởng hoành tráng lắm mà

theo tôi, vấn đề không nằm ở chỗ chúng ta có sản xuất được game online hay không mà quan trọng là thị trường trong nước chưa có chỗ dành cho game online của nước nhà (việc này cũng một phần do kỹ thuật của chúng ta chưa theo kịp các nước khác). đối với các nhà kinh doanh thì lợi nhuận được đặt lên hàng đầu. do đó, khi chưa thấy được những lợi ích từ việc sản xuất game online mang lại thì sẽ chưa ai dám bỏ một số tiền lớn để đầu tư, mà với số tiền ấy, việc đầu tư vào một lĩnh vực khác sẽ thu hồi vốn nhanh hơn chẳng hạn.

việc fpt xây dựng game là một bước đi đột phá đối với game nội của chúng ta. tôi thấy đó là một tín hiệu đáng mừng và cần được phát huy. tôi mong rằng trong tương lai sẽ có nhiều hơn nữa những công ty dám đầu tư xây dựng những game online hay về nội dung, đảm bảo về chất lượng kỹ thuật cho các game thủ việt nam chúng ta.

đối với cá nhân tôi, luôn luôn ủng hộ những sản phẩm mang thương hiệu việt

=d>