Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 62

Được voi đòi tiên! Tình trạng của Game thủ nhà ta >"<

các bác có thấy em nói đúng kô?

em giả sử nhé! bên mu và ptv em thấy các bác nhà mình quá sướng khi được admin cho máu và mana. kô những thế khi tu 2 loại này lên vọt 1 cái, kô như bên l2 nhà em cứ chảy đi sông ơi mãi mãi thôi. không những thế nhiều người cứ đòi nào là tích hợp thêm bình mana, máu (để khỏi tốn diện tích hòm đồ đó mà), nào là yêu cầu có bán mana trong shop =((

chúa ơi! mỗi khi chơi game thấy cái gì khó khăn là ỉ ôi bắt gm khắc phục cái đó đúng là em bó gối. bên l2 của em nhá: máu có hồi nhưng chậm cực, mod mà dí vãn chết như thường. mana hết thì 1 là buff, 2 là ngồi mà đợi nó tăng lên (có một số phép cho phép tốc độ hồi mp nhanh). nhưng giờ mà có mp bán trong shop chắc em sẽ chán lắm, sẽ làm xáo trộn các loài trong l2, sẽ làm cho nhàm đi (vì dễ dàng quá )

nói chung là kô hiểu tại sao các game thủ nhà ta cứ kiểu được voi đòi tiên >"<. cứ mè nheo ầm ĩ. chơi game có cái hay của nó, giờ cứ tí lại "gm ơi..." "gm hãy..." " sao gm không...". giờ thế này kô hiểu tương lai thế nào. bi đát quá :--

đấy là em còn chưa kể nào là yêu cầu tăng tiền rớt, nào là tăng điểm kinh nghiệm. chậc! cả nhà như thế riêng mình em đâu, các bác cứ lo xa ^_^

bản lĩnh game thủ ngày nay:
    không sợ khó chỉ sợ không có gì khó để vượt qua!>)​

anh em quyết tâm không mè nheo :-j

p/s mấy bác mè nheo: các bác cứ lập 1 sv mà chơi riêng em nghĩ hay nhất :>>

p/s anh em l2: giờ mà admin họ cho kill lại con đầu gấu antharas chắc anh em ta sẽ mừng lắm nhỉ :d

được voi đòi hai bà trưng lolzz ...

những game pay tiền rồi thì mình là khách hàng dại gì không đòi, quyền lợi mờ...
    ghét loại được chơi miễn phí còn chửi bới với kêu ca thôi, dạng đó mới đáng nói!

đòi hỏi quyền lợi là chính đáng!!!

nếu đứng ở góc độ một gamer, thật tình mà nói, tôi thấy sự đòi hỏi là hoàn toàn hợp lý.

game online là một hình thức kinh doanh, nói như vậy có nghĩa: gm là người bán, gamer là người mua. việc người mua than phiền, la ó về một sản phẩm nào đó...thì người bán cần phải coi lại sản phẩm của mình trước tiên.

khi người bán tung ra thị trường một sản phẩm thu hút được người mua, đó là thành công bước đầu. tiếp đến, người mua sẽ nhìn vào giá cả mà quyết định có nên mua sản phẩm hay không (thị trường đông đúc, không mua được thứ này thì ta mua thứ khác).

game online cũng thế, giá cả và chất lượng phục vụ sẽ quyết định sự tồn tại của game. hiện nay, l2 đang free 100% còn ptv thì thu phí, chính vì thế không thể so sánh và càng không nên nói : tại sao các gamer cứ được voi đòi tiên. về tính năng bơm hp và mp cũng không thể so sánh vì mỗi trò mỗi khác, đó đã là tính năng.

theo tôi, phản ứng của gamer không phải là hoàn toàn vô lý. hiện tượng dis và lag ở ptv có tần suất ngày càng lớn, điều này ảnh hưởng trực tiếp đến "thời gian vàng bạc" của gamer, xin mở ngoặc "nếu chơi miễn phí thì có lẽ phản ứng không gay gắt như thế". tuy nhiên cũng phải công nhận rằng đôi khi các gamer vì quá mong muốn sự tuyệt đối nên...điều này không hay chút nào!!! các gamer nên nhớ rằng: góp ý chỉ được tiếp thu khi nó hợp lý và thái độ khi góp ý mang tính xây dựng, nếu không sẽ dễ trở thành "gây rối" đấy.

vài lời cùng mọi người. chúc các bạn một tuần thật vui...

được voi đòi tiên! tình trạng của game thủ nhà ta >"<- một cái nhìn phiếm diện

lời đầu tiên cho phép tôi cảm ơn bạn tln vì bạn đã lập nên topic này để tôi thảo luận. nhưng sau khi đọc, tôi thấy bạn có sự đánh giá quá khiên cưỡng về một vấn đề.
    thứ nhất tôi hoàn toàn đồng ý với ý kiến của ungchanhao bởi vì mỗi một game đều có những đặc trưng riêng phù hợp với từng game đó. tại sao bên mu bán mana mà bên ptv lại không bán mana, tại sao bên ptv đồ rớt rất nhiều mà bên mu đồ lại ít rớt nhưng mu zen lại rớt rất nhiều ở lv1 bạn giết qv cùng cấp độ bạn sẽ nhặt được 60zen, nhưng ở bên ptv thì con số đó chỉ dừng lại ở 10 gold. cũng như bên l2 của bạn, chỉ có gold rớt nhiều còn đồ đâu có rớt

em giả sử nhé! bên mu và ptv em thấy các bác nhà mình quá sướng khi được admin cho máu và mana. kô những thế khi tu 2 loại này lên vọt 1 cái, kô như bên l2 nhà em cứ chảy đi sông ơi mãi mãi thôi. không những thế nhiều người cứ đòi nào là tích hợp thêm bình mana, máu (để khỏi tốn diện tích hòm đồ đó mà), nào là yêu cầu có bán mana trong shop
    đúng vậy không bạn? bởi vì chỉ có mu mới có shop bán mana còn ptv cũng như bên l2 của bạn thôi mana cũng phải tìm kiếm cực lắm, những char xài mana nhiều như pri hay spike thì tiền dành mua mana còn tốn hơn tiền mua đồ. còn nếu muốn được nhận mana thì họ phải bỏ ra 30k thì sẽ được 30 bình mana hoặc 90k thì sẽ được 90 bình mana chứ không được tặng không đâu bạn àh. vào những thời cao điểm giá mana ở đây tăng lên 9k một bình, còn giờ thì vẫn nằm ở mức 7k một bình. với giá mana như vậy thử hỏi tại sao gamer không đòi hỏi????

nói chung là kô hiểu tại sao các game thủ nhà ta cứ kiểu được voi đòi tiên >"<. cứ mè nheo ầm ĩ. chơi game có cái hay của nó, giờ cứ tí lại "gm ơi..." "gm hãy..." " sao gm không...". giờ thế này kô hiểu tương lai thế nào. bi đát quá
    bạn nói bạn đã suy nghĩ chưa vậy??? bởi vì một số game đã thu phí lúc đó nhà sản xuất game là người cung cấp hàng hoá, còn gamer là người tiêu thụ hàng hóa đó. nhưng thử hỏi bạn nếu khi bạn đi mua hàng, cái mặt hàng đó không đáp ứng được những yêu cầu cho bạn thì bạn có bỏ tiền ra mua không? bạn có dám mua nó về rồi vứt sọt rác không? chắc chắn là không, game cũng vậy nếu nó không đáp ứng được những yêu cầu tối thiểu ( lag, dis, lỗi kết nối...) thì cũng không thu hút được gamer, họ kêu là đúng. hiện nay ptv rất hay bị dis mà dis toàn cõi. nếu bạn bỏ tiền ra mua ngày chơi thì bạn mới thấu hiểu "nỗi khổ" của họ, đòi hỏi là chính đáng.
    còn việc gamer đòi hỏi bán mana thì tôi cũng không đồng ý bởi vì làm như vậy, những char có khả năng sử dụng mana tốt họ sẽ ks hết những char khác, thị trường sẽ bị lũng đoạn, mana rớt đầy không ai thèm lụm...
    điều cuối cũng tôi muốn nhắn gửi đến bạn rằng những nhận xét của bạn không sai nhưng bạn cần nhìn nhận nó một cách thực tế hơn. ty!

keke từ cái này suy ra nhiều cái như bên mu kìa
    đã exp còn đòi exp tăng nữa=)) rồi về exp x2 lại kêu ít quá =)) =))
    xong rồi đòi chơi game free=))
    cái gì cũng muốn có cái gì cũng muốn thật dễ theo ý mình
    chán chả buồn chết đúng là
    được voi đòi tiên được tien đòi tiền =))

Trích dẫn Gửi bởi tiểu long nữ
    các bác có thấy em nói đúng kô?

em giả sử nhé! bên mu và ptv em thấy các bác nhà mình quá sướng khi được admin cho máu và mana. kô những thế khi tu 2 loại này lên vọt 1 cái, kô như bên l2 nhà em cứ chảy đi sông ơi mãi mãi thôi. không những thế nhiều người cứ đòi nào là tích hợp thêm bình mana, máu (để khỏi tốn diện tích hòm đồ đó mà), nào là yêu cầu có bán mana trong shop =((

chúa ơi! mỗi khi chơi game thấy cái gì khó khăn là ỉ ôi bắt gm khắc phục cái đó đúng là em bó gối. bên l2 của em nhá: máu có hồi nhưng chậm cực, mod mà dí vãn chết như thường. mana hết thì 1 là buff, 2 là ngồi mà đợi nó tăng lên (có một số phép cho phép tốc độ hồi mp nhanh). nhưng giờ mà có mp bán trong shop chắc em sẽ chán lắm, sẽ làm xáo trộn các loài trong l2, sẽ làm cho nhàm đi (vì dễ dàng quá )

nói chung là kô hiểu tại sao các game thủ nhà ta cứ kiểu được voi đòi tiên >"<. cứ mè nheo ầm ĩ. chơi game có cái hay của nó, giờ cứ tí lại "gm ơi..." "gm hãy..." " sao gm không...". giờ thế này kô hiểu tương lai thế nào. bi đát quá :--

đấy là em còn chưa kể nào là yêu cầu tăng tiền rớt, nào là tăng điểm kinh nghiệm. chậc! cả nhà như thế riêng mình em đâu, các bác cứ lo xa ^_^

bản lĩnh game thủ ngày nay:
    không sợ khó chỉ sợ không có gì khó để vượt qua!>)​

anh em quyết tâm không mè nheo :-j

p/s mấy bác mè nheo: các bác cứ lập 1 sv mà chơi riêng em nghĩ hay nhất :>>

p/s anh em l2: giờ mà admin họ cho kill lại con đầu gấu antharas chắc anh em ta sẽ mừng lắm nhỉ :d
    đúng cái gì mà đúng,pac' đi so sánh game này với game khác mà bảo là đúng^^ ,mỗi game trước khi phát hành điều có sự kiểm duyệt của các pro hết rùi(ko có vn ở trong đó vì có những người như pác thì hỏng hết=)) ) pác thử đóng tiền rùi wa chơi ptv đi,ở đó mà nói hay,pác phát biểu như vậy thì pác chắc là noob rùi...phát biểu ma ko suy nghĩ----->tầm thường wá=)) =)) =)) =))

cái này phải gọi là được voi đòi hai bà trưng hehehe.

game nào cũng có đặc điểm của nó mà chính sách cung cấp đã chính xác rồi. mà mấy cái đòi hỏi toàn xuất phát từ sự thiếu suy nghĩ vào tập trung vào quyền lợi của mình là chính. hix thích có quyền lợi tối đa thì hehehe lật đổ mọi thứ rồi lên thống trị đê

oài! góp gạo tí nào!

1. kêu dis + lag + kô có event, event vớ vẩn + vấn đề kỹ thuật vớ vẩn nhỏ tẻ khác = ok! kô kêu mới là lạ!

2. vấn đề bàn ở đây là tình trạng game thủ nhà ta luôn muốn cái gì cũng lợi cho mình. chơi hơi tí là đòi hỏi. nói thật so sánh về free hay không free chỉ dừng ở dịch vụ, đừng nói về cách chơi ở đây. cách chơi thì game nào cũng thế thôi. game thu phí và không thu phí ăn thua nhau ở dịch vụ, ở những event...

cái tln muốn nói ở đây khác! đó chính là độ khó trong game và giờ cứ thấy cái gì bất lợi cho mình là các ông kêu ầm lên! chỉ ví dụ với mu đánh tốn mana nhiều, đánh chút đã hết mana. mana có trong shop vậy thì khà khà chúng ta cần yêu cầu tích hợp nhiều bình mana lại cho tiết kiệm thùng đồ. lolz! bên ptv mana và hp chắc chắn nhiều hơn bên mu. mana thì phải đi lùng mới có, hàng hiếm. thế thì phải có bán trong shop =)). tại sao mọi người không nghĩ đến việc đi lùng mana 1 đống rồi mới train con kia nhỉ? tại sao mọi người chơi mấy game đó chỉ chăm chăm train cho con chính nhỉ! hehe! thôi kô bàn kẻo quay đi quẩn lại tôi lại nói về l2 của tôi, game mà hầu như đòi hỏi bạn phải chơi hầu hết các race.

mà cũng nói thêm. 1 game nên fix rate ngay từ đầu, không nên kiểu thay đổi rate trong thời gian dài và liên tục . nếu có may ra chỉ nên vào 1 ngày, 1 sư kiện nào đó rất quan trọng. chứ kiểu kéo dài rate những thằng sau nó khổ lắm , nó kiện cũng đúng!

Trích dẫn Gửi bởi [hatuyetnghi]
    đúng cái gì mà đúng,pac' đi so sánh game này với game khác mà bảo là đúng^^ ,mỗi game trước khi phát hành điều có sự kiểm duyệt của các pro hết rùi(ko có vn ở trong đó vì có những người như pác thì hỏng hết=)) ) pác thử đóng tiền rùi wa chơi ptv đi,ở đó mà nói hay,pác phát biểu như vậy thì pác chắc là noob rùi...phát biểu ma ko suy nghĩ----->tầm thường wá=)) =)) =)) =))
    ô hay cái ông này! phát biểu kô phát biểu được cái gì quanh đi quẩn lại chỉ thích nói từ noob! ông bị nghiện từ này à?

tui kô có chơi ptv, tui chơi l2 của tui! l2 cứ thu phí đi! tui đóng hết! game đáng đồng tiền bát gạo ai mà chẳng đóng ). miễn sao đừng quá 100k/tháng =))

mà ông nói pro kiểm duyệt cái gì thế? những gì phát sinh sau này toàn là do gamer các ông mè nheo đó chứ. giá mu đừng có exp nhân này nhân nọ chắc giờ mấy ông đã kô ầm ĩ đòi thêm. mỗi sv có rate riêng thì cứ thế mà pằng pằng chơi. tiền nhiều thì giá sẽ chênh nhau. đó là chuyện thường. ông bên này kô so đũa sang mâm bên ông kia. thế mà ông bên này cứ sang dè bỉu ông bên kia lên lv nào là nhanh quá, nào là khủng quá. khi các sv kô thông nhau thì có gì mà phải la làng la lối??? giờ thì như miếng vải chắp vá , chơi game vui là chính, đây suốt ngày thấy bên đó ỉ ôi mấy ông gm tội nghịp >)

to tln : xin lỗi bạn , mình thấy có vẻ bạn đang tự cho bạn là 1 người chơi gamer pro chân chính , luôn thích cái khó ,thích cày , thích khổ luyện .đó l12 chuyện của bạn ,nhưng một số rất đông gamer khác (là nguồn thu phí chính của các công ty game ,nếu có thu phí ,vd như mu fpt mà mình đang chơi) thì ko phải ai cũng đủ thời gian ,năng lượng và tiền bạc để mà...thỏa mãn cái gamer chân chính như bạn cả (cho mình xin lỗi lần 2 nếu lời nói có đụng chạm đến bạn)
    bạn nói gamer ta được voi đòi tiên à ,bạn nói thế thì mình thấy bạn nhìn quá phiến diện .xin hỏi nếu ko có họ ,game có phát triển toàn diện như ngày nay ko ? giống như trò l2 của bạn vậy ,nếu nhà sx ko tiếp thu ý kiến của gamer từ khắp nơi trên thế giới thì bạn có 1 trò chơi hay như lời bạn ca tụng ko ?
    chơi game mà dễ quá thì chán ,cái này mình đồng ý
    chơi game mà khó quá thì dễ nản ,cái này mình cũng đồng ý nốt
    vấn đề là làm sao để độ khó của game vừa với đa số người chơi .chuyện này cũng đơn giản nếu nhà sx lắng nghe ý kiến ,đòi hỏi của gamer để điều chỉnh mức khó của game ở 1 mức độ tương đối phù hợp với đa số người (còn những người mà muốn thử thách như bạn ,thì sao nào ? chả lẽ bạn lại mắc cỡ khi chơi 1 game ko đúng tầm cỡ của mình sao (vì nó đã dễ hơn nhiều so với yêu cầu khắt khe của bạn) . nếu thế thì quả thật bạn hơi tự kêu đấy - cho mình nói thật ,nhìn tiêu đề topic của bạn ,mình thấy rõ là bạn...chảnh .
    trở lại vấn đề mana mà bạn nói , nếu bạn rảnh bạn ghé vào đây
    đó là những ý kiến mà mình thấy mu cần phải có (tất nhiên cả tháng nay ,anh em cũng góp ý thêm rất nhiều ý kiến hay) . nếu như nhà sx ,ở đây là công ty fpt chịu khó lắng nghe ý kiến gamer và hồi âm thì mình nghĩ mu sẽ còn phát triển rất mạnh ,ăn đứt mọi game online khác.
    okie .topic này để thảo luận , mình ko muốn nói nặng nề làm chi
    chỉ mong bạn hiểu ,cái kiểu nói "tui kô có chơi ptv, tui chơi l2 của tui! l2 cứ thu phí đi! tui đóng hết! game đáng đồng tiền bát gạo ai mà chẳng đóng . miễn sao đừng quá 100k/tháng " là ko có hay ho gì đâu. bạn có tiền thì bạn chơi game ,còn những người khác ko có đủ khả năng thì sao ? đứng ngoài nghe bạn huênh hoang à .nhìn lại mình trước rồi hãy viết sao cho mọi người thấy lọt lỗ tai nhá .
    thân

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối