Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 62
    một vấn đề rất hay và đáng quan tâm đối với mọi người nhất là những người làm game. bởi vì mỗi khi được "voi" các gamer lại muốn "vòi tiên" làm cho các nhà làm game rất mệt mà chạy theo gamer. nhưng thử hỏi nếu một game nó cứ bình lặng không có một cái event gì thì làm sao mà phát triển được làm sao mà có một không khí làm sao cuốn hút được người chơi. nhưng nhiều khi những lần "vòi tiên" của gamer lại là một ý kiến kích thích ý tưởng cho những nhà sản xuất game. điều này cũng dễ hiểu như trong một xã hội nếu không có những yêu cầu khắt khe của khách hàng thì làm sao có những chiếc xe máy hoàn hảo làm sao có những chiếc xe hơi sang trọng tiện nghi??? như thế xã hội mới phát triển được chứ đúng không? game cũng vậy, nếu không có những đòi hỏi thì làm sao có những event hay được, không có những đóng góp thì làm sao game đó hoàn hảo được? đó là chưa nói một game được sản xuất thì phải đáp ứng cho người chơi những dịch vụ hoàn hảo nhất, nhưng thử hỏi đã bao game đáp ứng được vấn đề này. nếu không có những cái "vòi" đó thì làm sao game đó phát triển được? nếu như thế theo tôi nghĩ chúng ta nên chơi game offline hay hơn đó bởi vì tính cố định của game này cực tốt. gamer sẽ không thể yêu cầu gì hơn bởi tính cố định của nó, còn game online thì nó luôn luôn thay đổi.
    bạn tieulongnu thân!
    không biết bạn đã chơi bao game và bạn thấy những game đó khác nhau như thế nào? hay bạn chỉ có chơi mỗi l2 và bạn cho rằng nó đã hoàn hảo không cần đòi hỏi gì thêm? nếu thế thì bạn nhầm, nhầm to bởi vì nếu như không có những ý kiến của gamer thì chắc chắn bên ptv sẽ không có những chậu mai vàng trải dài trên lối đi sẽ không có những cây đào được trồng trên các làng ở pilai, ricaten, mu sẽ không có những gian hàng giáng sinh rất lung linh. vậy thử hỏi những "vòi tiên" đó đúng hay sai hay chỉ là những hành động thái quá sướng rồi lại muốn sướng nữa???! tất nhiên tôi cũng không đồng ý với những ý kiến của gamer khi đòi hỏi quá đáng nhưng con số này chỉ là số nhỏ, những thằng đòi hỏi cho có đòi hỏi, họ nói lên để cho mọi người biết rằng họ đang tồn tại và họ đang chơi game đấy thôi thì những ý kiến này không đáng để quan tâm không đáng để lưu vào memory =)) =)) nếu lưu vào nó sẽ bị tràn và treo máy x( .

chỉ ví dụ với mu đánh tốn mana nhiều, đánh chút đã hết mana. mana có trong shop vậy thì khà khà chúng ta cần yêu cầu tích hợp nhiều bình mana lại cho tiết kiệm thùng đồ. lolz! bên ptv mana và hp chắc chắn nhiều hơn bên mu. mana thì phải đi lùng mới có, hàng hiếm. thế thì phải có bán trong shop
    bạn nói câu này tôi thấy bạn không hề biết gì đến ptv bởi vì bên ptv mana không được bán sẵn mà gamer phải đi lùng và dành dụm để chơi mà char nào cũng đòi hỏi nhiều mana, nhưng một số gamer họ dành dụm để lập shop. nhưng như bạn nói thì mu ít mana hơn ptv? thật nực cười khi một bên mana sẵn có ở các shop còn bên ptv do các gamer tự săn lùng thì làm sao mà nhiều hơn được? :d chắc chắn có một chút nhầm lẫn!

tại sao mọi người không nghĩ đến việc đi lùng mana 1 đống rồi mới train con kia nhỉ?
    xin nói với bạn rằng char nào cũng cần mana. ở mu nếu bạn chơi ef mà bạn không dùng mana thì không thể dùng kill được, còn ptv cũng vậy không có mana thì chẳng con nào có kill được. với lại những char mà lv thấp thì chỉ hunt được những bình mana nhỏ, những bình đó các char lv cao mà uống thì khác nào đá ném ao bèo???? =))

một lần nưa tôi muốn nói rằng chúng ta cần và luôn cần những đòi hỏi những đóng góp ý kiến. có như vậy game mới phát triển được
    * đây là những nhận định của riêng tôi, nếu có động chạm đến ai mong được lượng thứ

to tln: pác chưa chơi ptv thì đừng nói vậy,pác muốn nói độ khó hả,chơi thử pác sẽ bít ngay thôi?nếu nói như pác dùng char này hunt 1 số lượng lớn mana để train char kia thì chắc bây giờ bảng đại cao thủ chỉ có 7x đổ lại thôi(mấy char lv 7x la do hunt mana mà được=)) ),nói chung riêng tui chỉ kêu ca về hiện trạng lag và dis thui(chơi từ sáng đến tối được có vài %,tự dưng dis,log vô thấy mất 2%:-o ,pác cảm thấy sao?) và 1 chút về cách làm ăn của nhà cung cấp dịch vụ.nếu pác thực sự chơi ở cả 3 game thì nên nói vậy,còn ko thì đừng nói bừa.còn pác hỏi cac' pro kiểm duyệt ở đâu hả?1 game mà nhà cung cấp tự viết tự phát hành thì chắc...=)) họ là những gamer mà khi 1 game sắp phát hành thì nhà cung cấp sẽ hỏi ý kiến họ và mời họ chơi thử(chứ ko phải là những gamer mè nheo đâu=)) =)) )pác hiểu chứ:-? tui chỉ bất bình khi pác đem so sánh tính năng của game này với game khác thôi.

wa1 đúng pay thì phải đòi quyền lợi sao cho lời chứ lỗ thì pay nó chi huh? ngu mới chịu lỗ game thủ cũng k ngu đâu ^^

không biết bạn đã chơi bao game và bạn thấy những game đó khác nhau như thế nào? hay bạn chỉ có chơi mỗi l2 và bạn cho rằng nó đã hoàn hảo không cần đòi hỏi gì thêm? nếu thế thì bạn nhầm, nhầm to bởi vì nếu như không có những ý kiến của gamer thì chắc chắn bên ptv sẽ không có những chậu mai vàng trải dài trên lối đi sẽ không có những cây đào được trồng trên các làng ở pilai, ricaten, mu sẽ không có những gian hàng giáng sinh rất lung linh.
    cái này kô thuộc phạm vi mình muốn nói! thêm cái đó coi như là event và mình đồng ý! bạn nên đọc lại bài mình . bản thân mình bên l2 ít event và mình luôn mong nó có thêm những sự kiện!

bạn nói câu này tôi thấy bạn không hề biết gì đến ptv bởi vì bên ptv mana không được bán sẵn mà gamer phải đi lùng và dành dụm để chơi mà char nào cũng đòi hỏi nhiều mana, nhưng một số gamer họ dành dụm để lập shop. nhưng như bạn nói thì mu ít mana hơn ptv? thật nực cười khi một bên mana sẵn có ở các shop còn bên ptv do các gamer tự săn lùng thì làm sao mà nhiều hơn được? :d chắc chắn có một chút nhầm lẫn!
    tôi muốn so sánh tới lượng ma na khi đánh. nếu bên mu đầy ma na và bên ptv đầy ma na, bên ptv luôn đánh được thời gian lâu hơn!

xin nói với bạn rằng char nào cũng cần mana. ở mu nếu bạn chơi ef mà bạn không dùng mana thì không thể dùng kill được, còn ptv cũng vậy không có mana thì chẳng con nào có kill được. với lại những char mà lv thấp thì chỉ hunt được những bình mana nhỏ, những bình đó các char lv cao mà uống thì khác nào đá ném ao bèo???? =))
    cũng như bên l2, mage (phép) kô có ma na= bất lực! càng lv thấp lượng hp và mp càng ít --> vấn đề mà ai cũng biết. con bơm mana bên l2 nếu kém lv bạn nhiều quá cũng bất lực, kô có khả năng giúp tăng mana. bạn chỉ có thể ngồi nghỉ mà đợi mp tăng thôi! tln đã chơi qua mu và ptv, chơi nhiều l2. có thể bên mu và ptv mình còn có cái nhìn mỏng nhưng kô thể là kô biết gì!

một lần nưa tôi muốn nói rằng chúng ta cần và luôn cần những đòi hỏi những đóng góp ý kiến. có như vậy game mới phát triển được
    tất nhiên nhưng nên biết dừng đúng lúc! kô nên cứ thấy bất lợi là thay đổi lại. để cho ra 1 game bọn phát triển nó phải tính kỹ rồi, giờ gamer mỗi người 1 ý, bắt thay đổi nhiều sau này chính các bạn biến game của các bạn thành món ăn hổ đốn.

trong số những người đọc bài này sẽ có những bạn kô bao giờ mè nheo những cái vớ vẩn đó. nhưng tln muốn nói tới các đối tượng luôn muốn dìm độ khó của game xuống. dìm một cách bất bình thường, sao cho chỉ nhăm nhăm lợi cho char mình chơi. ích kỷ! những người yêu cầu tăng exp! íck kỷ! hãy nghĩ đến khi kô còn event các bạn chơi sau sẽ thế nào? >"<

thứ nhất những người đo họ ko phải là 1 gamer ( game online ) chân chính có thể họ chỉ chơi cho vui hay là muốn lên lv nhanh cho có thế thôi :-- ko có 1 gamer ki cựu nào lại đòi tăng exp lên qua cao và yêu câu những chuyện như % rớt item cao hơn hay gì gì cả [-x được "voi" lại muốn "vòi tiên" là chuyện thường thôi ai ko muốn cái trò mình đầu tư vào tốt hơn chứ , mà mấy cái đòi thì 90% là đòi làm sao cho hết lag hết dis =))
    nói lại vụ nâm gì đó các cậu đang đem game này song với game khác thì thật là .... =)) mu làm sao song với l2 dc

to fate : xin lỗi bạn ,thế nào là 1 gamer chân chính ,bạn nói chuyện sao mà giống ngồi ở trên mọi người thế. bạn chơi gamer khó là quyền của bạn , còn 1 số người khác chơi game cho vui là quyền của họ , mắc mớ gì mà đem chữ chân chính vào , bộ ko giống nhu bạn thì những người đó là hắc ám sao ?
    khi nói chuyện ,bạn nên đặt mình vào vị trí người khác mà nói nhá ,nói như thế dễ làm anh em mích lòng lắm đấy.

to fate : xin lỗi bạn ,thế nào là 1 gamer chân chính ,bạn nói chuyện sao mà giống ngồi ở trên mọi người thế. bạn chơi gamer khó là quyền của bạn , còn 1 số người khác chơi game cho vui là quyền của họ , mắc mớ gì mà đem chữ chân chính vào , bộ ko giống nhu bạn thì những người đó là hắc ám sao ?
    khi nói chuyện ,bạn nên đặt mình vào vị trí người khác mà nói nhá ,nói như thế dễ làm anh em mích lòng lắm đấy.
    1 gamer chân chính là 1 gamer thấy khó thì phải tìm cách khắc phục nó :-- những game như wow wg người ta đã tốn bao nhiêu công sức đề làm ra mà khi nhập lậu qua vn :>> ( mới chơi dc mấy cái sv lậu thì mấy bố la ầm ầm lên sao mà lên lv chậm thế sao mà máu hồi chậm thế sao mà quái nó mạnh thế =)) ) 1 số người khác chơi game cho vui là quyền của họ tôi có nói gì đâu ) nêu họ chơi cho vui thì phải để cho người chơi thật chơi chứ người ta đầu tư lâu dài vào 1 trò còn họ chơi cho vui thì đòi hỏi gì =))

không biết cái l2 có qua mặt được wow với lại ff, ever không mà chảnh thế, cái top pic này đóng lại là vừa, nói nữa chăc cái nhau đấy. lần sau đề nghị mở topic có nội dung 1 chút, không thì bị ăn chửi đấy.
    mấy cái game này thách ông nào đổi được cái gì, nguời ta mất 2-3 năm để làm 1 game mà các bố nói đổi cái này, cái kia dễ cứ như bỡn, việt nam mình mà ai cũng như mấy pa này thì có ngày... lấn sau đừng có mở mấy cái topic kiểu này nữa nhá. càng đọc càng lộn ruột.
    ko phải ai cũng có zien mà cày wow hay mua key cùa gw đâu -__- biết dc l2 cũng còn hay đấy nhiều pé có biết cái gì ngoài mu với vltk đâu :--

to annguyen :"muốn hơn người phải trả 1 cái giá nào đó , như dân gian có cau "muốn ăn thì lăn vào bếp" chứ chả có cái gì mà tự nhiên có hết !

bây giờ ko so sánh game : mu , l2 , ptv nữa , mà đặt vấn đề nếu ptv add mana potion vố thì mọi chuyện sẽ như thế nào ???
    người ta sẽ đổ sô đi chơi các con xài mana để farm mob , damage thì nhiều , mana thì unlimited , lên lvl cứ gọi là vèo vèo , ko ai thèm chơi mấy con khác , rồi đồ của các con xài mana sẽ tăng giá kinh hồn , còn đồ các con ko xài thì ế nhệ , rẻ bèo do ko ai thèm chơi , rốt cuộc game mất cái tính cân bằng gốc ko còn tính đối kháng giữa các class" , bạn nói đúng , mình đồng ý . nhưng việc tăng mana ở đây ko phải là unlimit như bạn nói ,đa số các gamer đề nghị là nên tăng ở 1 mức độ vừa phải để đỡ tốn thời gian di chuyển (mà đã là đa số thì có các gamer chơi ở các dòng nhân vật rồi , có ai bị thiệt đâu ) .ok ,nếu bạn nói ,bạn sợ mất đi tính đối kháng gốc mà nhà sx đã qui định ,cái này đúng .nhưng khi đưa ra thực tế thì nhà sx phải linh hoạt chuyển đổi sao cho phù hợp với nhu cầu người chơi chứ .vì nếu ko ,game đó chỉ toàn cho 1 nhúm nhỏ các gamer rồ chơi mà thôi .
    to fate :"1 số người khác chơi game cho vui là quyền của họ tôi có nói gì đâu nêu họ chơi cho vui thì phải để cho người chơi thật chơi chứ người ta đầu tư lâu dài vào 1 trò còn họ chơi cho vui thì đòi hỏi gì " ---> nghĩa là đã chơi cho vui thì làm ơn đừng có hó hé ý kiến gì phải ko ? bạn nghĩ bạn "chơi thật" thì bạn hơn người khác à ? xin lỗi ,mình (đại diện cho đa số gamer chơi cho vui ,nếu có vinh dự đó) thấy bạn hơi kiêu đấy .cái cần bàn ở đây là bạn ko nên ép buộc ý thích của bạn với đa số mọi người chứ .quy luật đa số hơn thiểu số mà ,nếu các bạn thích khó ,thích khổ ,thì mình đề nghị ,các bạn nên lập ra 1 mạng lan ,rồi chỉnh cực khó để chơi với nhau đi .game online là 1 sân chơi chung ,và nó sẽ sôi động nếu có sự góp mặt của nhiều người .

Trích dẫn Gửi bởi hiden_shadow
    không biết cái l2 có qua mặt được wow với lại ff, ever không mà chảnh thế
    không hiểu ông bị sao mà so sánh l2 với ff , chơi ff chưa vậy , chắc cũng không biết ff là gì đâu nhể . so sánh 1 mmorpg với 1 rpg , 1 online với 1 offline . =))
    không biết l2 nó chảnh thế nào mà pa này " phát biểu " như thế nhỉ .=))
    cười bể cả bụng với " anh " này

to annguyen : nữa rồi đấy , đa số học sinh ko thích học bài ,đó là bài gì mới được , và tại sao lại yêu cầu học sinh ko học bài .bạn nói ví dụ này vô lý nhỉ ? chả có ăn rơ tí nào cả . theo như ý bạn nói , đa số gamer thích chơi dễ thì chỉnh game cho dễ ,mà gamer mà chơi game dễ thì còn gì là gamer nữa ,ý bạn là thế phải ko ? bạn à ,cái đó người ta gọi là pro gamer rồi , chơi game để kiếm tiền thì càng khó người ta càng lao vào ,và lại 1 lần nữa ,đó là những con số rất ít trong bối cảnh game online hiện nay ở nước mình .
    bạn hiểu cho là : với cái đà như hiện nay ,trình độ gamer nước mình lên rất cao ,kéo theo nhu cầu khắt khe hơn về game (bao gồm là game có thêm tính năng mới ,dễ chịu hơn ,hài hòa với nhu cầu của mọi người) mà cái này tln (chủ topic này) đã đánh đồng với việc làm game dễ hơn ,làm game mất đi giá trị .

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối