Nếu bạn mơ thấy mình đang cạo râu, theo giải mã của các nhà kqxsmb thì đấy là điềm lành, dự báo sẽ có tin vui đến từ phương xa.
Đàn bà mơ thấy mình mọc râu là điềm tiếm quyền trong gia đình, có thể bạn là người quyết định mọi hướng đi và tài chính phân phối trong nhà từ giờ.
Phụ nữ mơ thấy râu mình mọc dài thì đây là điềm ám chỉ, có thể bạn đang có vấn đề về sức khỏe hoặc một sai lầm nào đó tác động xấu tới mình.
Nằm mơ thấy cụ già râu trắng bạc là vạn may sẽ đến, tài lộc ào ạt.

mo thay rau.jpg

Ngoài ra, các nhà xsmb cho biết thêm nếu bạn ngủ mơ thấy người đàn ông có râu vào nhà là điềm báo bạn sẽ gặp được người có danh vọng sẽ giúp đỡ mình trong cuộc sống.
Đàn ông mơ thấy mình râu ngắn là cảnh báo sức khỏe của bạn đang không tốt, có thể bạn đang mắc bệnh nan y, hãy đi khám trong thời gian sớm nhất.
Nằm mơ thấy râu hoe là làm ăn thất bát.
Ngược lại tất cả đàn ông đều có râu và thường phát triển sau thời kỳ dậy thì, nếu không thường xuyên cạo có thể dài mãi không khác gì tóc trên đầu chúng ta. Đa phần đàn ông lớn tuổi thường thích để râu dài, nó như một cách thể hiện sự chững chạc và kinh nghiệm cuộc đời của mình. Với một số người để râu là một cách thể hiện sự “men” với phái nữ.