Cách ký chữ ký số trên file PDF bằng phần mềm Adobe Reader là một trong những cách đơn giản và tiện lợi nhất để đảm bảo tính toàn vẹn và xác thực tài liệu. Dưới đây, chúng tôi sẽ hướng dẫn cách ký chữ ký số trên file PDF bằng phần mềm Adobe Reader:

Bước 1: Chuẩn bị file PDF cần ký và chữ ký số.
Để ký chữ ký số trên file PDF, bạn cần chuẩn bị sẵn file PDF cần ký và chữ ký số trên máy tính của mình.

Bước 2: Mở file PDF trong Adobe Reader
Sau khi chuẩn bị file PDF, hãy mở file đó trong phần mềm Adobe Reader.

Bước 3: Chọn công cụ ký

Tiếp theo, hãy chọn công cụ ký trong thanh công cụ ở phía trên của trình đơn Adobe Reader.

Bước 4: Thêm chữ ký và ký
Sau khi đã chọn công cụ ký, hãy thêm chữ ký của bạn bằng cách nhấp vào nút "Thêm chữ ký" và nhập thông tin yêu cầu. Sau đó, hãy đặt chữ ký của bạn vào vị trí trên tài liệu PDF và ký.

Bước 5: Lưu tài liệu PDF đã ký
Khi đã ký xong, hãy lưu tài liệu PDF đã ký bằng cách chọn "Lưu" trong trình đơn.

Ngoài ra, chữ ký số MobiCA là một giải pháp ký số hàng đầu trên thị trường. Với MobiCA, bạn có thể ký và xác thực tài liệu trực tuyến một cách nhanh chóng và dễ dàng. Đây là một giải pháp đáng tin cậy và an toàn được cung cấp bởi Giải pháp số MobiFone.

Nếu bạn đang tìm kiếm một giải pháp để ký chữ ký số trên tài liệu PDF của mình, Adobe Reader là một trong những phần mềm phổ biến nhất và dễ sử dụng nhất để làm điều đó. Với chức năng ký chữ ký số, bạn có thể đảm bảo tính toàn vẹn của tài liệu và chứng minh sự xác thực của người ký.