Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Games online của VN, liệu có phải giấc mơ ??

chắc chắn đây không phải là lần đầu tiên câu hỏi này được dặt ra, nhưng sao khó trả lời thế. vn không phải thiếu nhân tài, lập trình viên vn không phải yếu, họa sỹ vn không phải quá ít, thế tại sao chưa có ai hay tổ chức nào làm được gam online cho vn ? có ai cho tôi biết lý do được không. bản thân tôi thấy tương lai của 1 game online là rất sáng lạn ở vn, vậy mà sao không có g online của vn nhỉ.:-/

việt nam cũng đang làm game online rồi đó nó dựa theo truyền thuyết sơn tinh thủy tinh nhưng tên game la gì thì mình quên mất rồi

thứ nhất: online game mới đúng ^__^
    thứ hai: lập trình viên và các nhà phát triển game ở vn còn chưa có kinh nghiệm trong việc làm game
    thứ ba: sản xuất 1 game đòi hỏi thời gian & tiêng bạc rất lớn mà lại rủi ro cao nên chưa ai dám làm . số tiền đầu tư dễ đến hàng tỷ bạc mà chưa chắc có được gamers vn đón nhận hay ko. nếu là bạn thì bạn có dám liều mạng ko? :d
    thứ tư: game mà sinhradelamtuong muốn nói tên là chaosage ko phải của vn làm mà phần lớn code & tools là nhóm làm game trangenix xào nấu lại của nước ngoài >_>

game offline vn còn chưa có thì làm sao làm ra nổi game online.

đừng khinh thường việt nam mình thế chứ bạn:d đọc bài này đi bạn
    việt nam sẽ là “cao thủ” sản xuất game online?
    =>http://www.pcworld.com.vn/

Trích dẫn Gửi bởi hydragon
    game offline vn còn chưa có thì làm sao làm ra nổi game online.
    bạn nói sai rùi game vn đã có 1 số game off do chính người vn làm và đã suất bản nhưng cấu hình chơi ko đẹp .. chán để mình nhớ tên game đó coi .. hình như đảo phủ thủy gì gì đó .... cũng tạm tạm thui ah2 .... nhưng cũng là 1 bước tiếng lớn trong game vn .. còn về game online thì thua ...... chua thấy .... hồi trước có chơi loạn 12 sứ quân của vn nhưng ko biết có pải của vn làm hay ko@-) @-) @-)

loạn 12 sứ quân , huyết sử võ lầm là dạng online text , cũng thu hút khá nhiều người. cùng thời với loạn 12 sứ quân thì có magic land , cũng chơi trên gamevn nhưng game này dựa vào source của 1 game bên nga , đem về sửa lại lời việt.

thứ tư: game mà sinhradelamtuong muốn nói tên là chaosage ko phải của vn làm mà phần lớn code & tools là nhóm làm game trangenix xào nấu lại của nước ngoài >_>
    nói như vậy là không đúng lắm , tuy là cùng enginer nhưng nếu nội dung , game play , hình ảnh khác thì coi như là một game khác rồi. vd : l2 , lastchaos .... tuy cùng 1 enginer nhưng là 2 game khác nhau hoàn toàn.

@hocsinhgioi & comeboy911: mấy cái game nhỏ nhỏ đó tui có biết, đăng trên báo pc game nữa kia kìa, nhưng mấy cái đó còn ko bằng cả game mario hồi mấy chục năm về trước nữa kìa.
    ít ra cũng phải được những game đồ họa cỡ starcraft, warcraft ii, doom ii, ... thì còn được

bạn kêu việt namchưa có kinh nghiệm sản xuất game thì phải bắt đầu thì những thứ xấu trước rồi khi có kinh nghiệm thì mới đẹp chứ chưa gì đòi hỏi đồ họa đẹp ngay thì là sao được

việt nam dù sao cũng chỉ là nước nông nghiệp bác yêu cầu vậy có hơi cao quá ko chưa gì đã so sánh với những game nỗi tiếng tg rùi
    em thì chưa chơi game của vn bao giờ(ko tính mấy cái mini game trên mấy trang wed nhạc)nhưng dù sao cũng hi vọng vn có thể làm ra 1 game thu hút các gamer

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối